ईडीच्या कोठडीतही संजय राऊत यांना मिळणार घरचे जेवण, सर्वकाळ होणार नाही चौकशी; जाणून घ्या मिळाल्या इतर कोणत्या सुविधा


मुंबई : पात्रा चाळ घोटाळ्यात ईडीच्या तावडीत आलेले संजय राऊत सध्या लॉकअपमध्येच राहणार आहेत. मात्र न्यायालयाने त्यांना घरपोच जेवणासोबत औषधे आणि कायदेशीर मदत देण्याचे स्वातंत्र्य दिले आहे, ही दिलासादायक बाब आहे. विशेष न्यायालयाने त्यांना 4 ऑगस्टपर्यंत ईडी कोठडीत पाठवण्याचा निर्णय घेतला आहे. एजन्सीने रविवारी त्यांच्या मुंबईतील घरावर छापा टाकून राऊत यांना ताब्यात घेतले.

एका वृत्तानुसार, ईडीने विशेष न्यायालयाला राऊत यांची 8 दिवसांची कस्टडी देण्याची विनंती केली होती. मात्र विशेष न्यायाधीश एम.जी.देशपांडे म्हणाले की, या खटल्याशी संबंधित सर्व काही कागदपत्रांमध्ये आधीच आले आहे. राऊत आणि त्यांच्या पत्नीच्या खात्यातून अजूनही पैशांचा व्यवहार होण्याची शक्यता असल्याचे निरीक्षण न्यायालयाने नोंदवले. मात्र त्यांना 8 ऑगस्टपर्यंत कोठडीत ठेवणे योग्य होणार नाही. एवढ्या मोठ्या रिमांडला कोर्टाने न्याय दिला नाही.

राऊत यांची प्रकृती पाहता विशेष न्यायालयाने त्यांना घरचे जेवण आणि औषधे देण्यास परवानगी दिली आहे. राऊत यांना हृदयविकाराचा त्रास असल्याचेही न्यायालयाने म्हटले आहे. त्यामुळे गरज भासल्यास ईडीनेही राऊत यांना रुग्णालयात दाखल करावे, जेणेकरून त्यांच्यावर चांगले उपचार करता येतील. पात्रा चाळ या प्रकरणाचा तपास ईडी करत आहे. यामध्ये राऊत आणि त्यांच्या पत्नी वर्षा राऊत यांचा सुरुवातीपासून सक्रिय सहभाग असल्याचा आरोप आहे. ईडीने त्यांची 11 कोटींहून अधिक संपत्तीही जप्त केली आहे.

ईडीने यापूर्वी राऊत यांचा जवळचा मित्र प्रवीण राऊत याला अटक केली होती. एजन्सीचे म्हणणे आहे की प्रवीण हे गुरु आशिष कन्स्ट्रक्शनचे संचालकही होते. पात्रा चाळमध्ये राहणाऱ्या भाडेकरूंसाठी 672 सदनिका बांधण्याचा करार कंपनीने महाराष्ट्र गृहनिर्माण आणि क्षेत्रविकास प्राधिकरणाशी केला होता.

परंतु प्रवीण यांनी प्राधिकरणाची दिशाभूल करून फ्लेअर स्पेस इंडेक्स 9 बिल्डरांना विकला. त्याबदल्यात त्यांच्याकडून 901.79 कोटी रुपये घेतले. त्यांनी गुरु आशिष कन्स्ट्रक्शनच्या मुख्य कंपनी हाऊसिंग डेव्हलपमेंट अँड इन्फ्रा यांच्याकडून 100 कोटी रुपये घेतले आणि ते राऊत कुटुंबासह इतर काही लोकांना हस्तांतरित केले.