Drug Seized in Mumbai : 1400 कोटींचे एमडी ड्रग्ज जप्त, महिलेसह पाच जणांना अटक


मुंबई : मुंबई पोलिसांनी शेजारच्या पालघर जिल्ह्यात मेफेड्रोन या अंमली पदार्थाची मोठी खेप जप्त केली आहे. त्याची किंमत 1400 कोटी रुपये असल्याचे सांगण्यात आले आहे. त्याचबरोबर पाच आरोपींना अटक करण्यात आली आहे.

मुंबई पोलिस अधिकाऱ्यांनी सांगितले की, जप्त केलेल्या अमली पदार्थाचे वजन 700 किलोपेक्षा जास्त आहे. मुंबई पोलिसांच्या अंमली पदार्थ विरोधी कक्षाने ही कारवाई केली. नालासोपारा परिसरातून 703 किलो एमडी ड्रग जप्त करण्यात आले. सेलचे डीसीपी दत्ता नलावडे यांनी सांगितले की, या प्रकरणी पाच ड्रग्ज तस्करांना अटक करण्यात आली आहे.

वास्तविक, ही खेप एका औषध कंपनीवर टाकलेल्या छाप्यात पकडण्यात आली. नलवडे म्हणाले की, मुंबई गुन्हे शाखेच्या अंमली पदार्थ विरोधी सेलने (एएनसी) हा छापा टाकला. या औषध कारखान्यात मेफेड्रोन हे प्रतिबंधित औषध तयार केले जात असल्याची माहिती खबऱ्याकडून मिळाली. डीसीपी म्हणाले की, मुंबईत चार आरोपींना अटक करण्यात आली, तर नालासोपारा येथे एका व्यक्तीला अटक करण्यात आली. अलीकडच्या काळात मुंबईत पोलिसांनी पकडलेल्या अंमलीपदार्थांची ही एक मोठी खेप असल्याचे त्यांनी सांगितले.

म्याऊ म्याऊ ड्रग किंवा एमडी ड्रग म्हणून ओळखले जाते
मेफेड्रोनला ‘म्याव म्याऊ’ किंवा एमडी असेही म्हणतात. एक कृत्रिम पावडर आहे, जी उत्तेजक आहे. नार्कोटिक ड्रग्ज अँड सायकोट्रॉपिक सबस्टन्सेस (एनडीपीएस) कायद्यानुसार हे प्रतिबंधित अंमली पदार्थ मानले जाते.