एअरटेलची मोठी घोषणा, ऑगस्टमध्ये पहिले 5G नेटवर्क रोलआउट


गेल्या काही वर्षांपासून देशात 5G नेटवर्क सुरू होण्याची प्रतीक्षा सुरू आहे. देशातील सर्वात मोठ्या टेलिकॉम कंपन्यांपैकी एक असलेल्या Bharti Airtel ने नेक्स्ट जनरेशन सेल्युलर नेटवर्क तंत्रज्ञानाची लाँच टाइमलाइन अखेर जाहीर केली आहे. एअरटेलने एक प्रेस रिलीज पाठवून पुष्टी केली आहे की ऑगस्टच्या अखेरीस देशात 5G सेवा सुरू होईल.

एअरटेलने एका प्रसिद्धीपत्रकात म्हटले आहे की, आम्हाला हे जाहीर करताना आनंद होत आहे की एअरटेल ऑगस्टमध्ये 5G सेवा सुरू करेल. आमचे नेटवर्क करार सुरू आहेत आणि आमच्या ग्राहकांना 5G कनेक्टिव्हिटीचे सर्व फायदे देण्यासाठी कंपनी जगभरातील सर्वोत्तम तंत्रज्ञान भागीदारांसोबत काम करेल.

प्रेस रिलीजमध्ये पुढे म्हटले आहे की, एकाहून अधिक भागीदारांसह, एअरटेल अल्ट्रा-हाय-स्पीड, कमी विलंबता आणि उच्च डेटा हाताळणी क्षमतेसह 5G सेवा आणेल. असे केल्याने, वापरकर्त्याचा अनुभव उत्कृष्ट असेल आणि एंटरप्राइझ आणि उद्योग ग्राहकांना नवीन आणि नाविन्यपूर्ण गोष्टी शोधण्याची क्षमता असेल.

Airtel ने Ericsson, Nokia आणि Samsung सोबत केली भागीदारी
देशात 5G सेवा आणण्यासाठी Airtel ने Ericsson, Nokia आणि Samusng सोबत नेटवर्क पार्टनर म्हणून भागीदारी केली आहे. आम्ही तुम्हाला सांगूया की, एअरटेलने अलीकडेच देशात DoT (दूरसंचार विभाग) ने आयोजित केलेल्या 5G स्पेक्ट्रम लिलावानंतर ही माहिती शेअर केली आहे. भारती एअरटेलने या लिलावात एकूण 19867.8 मेगाहर्ट्झ स्पेक्ट्रम विकत घेतला, ज्यामध्ये 900 मेगाहर्ट्झ, 1800 मेगाहर्ट्झ, 2100 मेगाहर्ट्झ, 3300 मेगाहर्ट्झ आणि 26 GHz फ्रिक्वेन्सीचा समावेश आहे.

अलीकडेच रिलायन्स जिओने देखील एक प्रेस रिलीज पाठवून देशभरात लवकरच 5G नेटवर्क रोलआउटबद्दल माहिती दिली आहे. रिलायन्सने देशाला स्वातंत्र्य मिळून 75 वर्षे पूर्ण होत असल्याच्या पार्श्वभूमीवर ‘आझादी का अमृत महोत्सव’ साजरा करण्याबाबत सांगितले. अशी अपेक्षा आहे की मुकेश अंबानीच्या मालकीचे जिओ 15 ऑगस्ट रोजी 5G रोलआउटशी संबंधित महत्त्वाची माहिती शेअर करू शकते. पण आतापर्यंत कंपनीने टाइमलाइन किंवा लॉन्चची तारीख जाहीर केलेली नाही. देशातील 5G ​​स्पेक्ट्रम लिलावात रिलायन्स जिओ ही सर्वात मोठी बोली लावणारी कंपनी आहे.

सध्या देशातील तिसरी सर्वात मोठी दूरसंचार कंपनी Vodafone Idea (Vi) ने देशातील 5G ​​रोलआउटबाबत कोणतीही माहिती दिलेली नाही.

एअरटेलबद्दल बोलायचे झाले तर कंपनीने सध्या देशातील पहिल्या 5G रोलआउटबद्दल बोलले आहे. नुकत्याच झालेल्या 5G स्पेक्ट्रम लिलावात देशातील प्रीमियम दूरसंचार सेवा प्रदाता एअरटेलने 20 वर्षांसाठी 5G स्पेक्ट्रम विकत घेतला आहे. देशभरात 5G रोलआउटबाबत Airtel, Reliance Jio आणि Vi यांच्यात जोरदार स्पर्धा होणार आहे.