मालेगाव बॉम्बस्फोटात वापरलेली बाईक होती प्रज्ञासिंह ठाकूर यांच्या नावावर, न्यायाधीश, फॉरेन्सिक तज्ञांनी केली तपासणी


मुंबई : मालेगाव बॉम्बस्फोटात वापरलेली एक दुचाकी आणि पाच सायकली मंगळवारी पुरावे म्हणून एनआयए न्यायालयात हजर करण्यात आल्या. स्फोटात वापरलेली एलएमएल मोटरसायकल भाजप खासदार साध्वी प्रज्ञा सिंह यांच्या नावावर होती. त्या या प्रकरणात आरोपी आहेत. विशेष एनआयए न्यायाधीश एके लाहोटी यांनी मोटरसायकलची तपासणी केली. न्यायाधीश लाहोटी यांच्यासह साक्षीदार (फॉरेन्सिक तज्ञ), आरोपींचे वकीलही कोर्टाच्या आवारात आले आणि वाहनांची तपासणी केली.

29 सप्टेंबर 2008 रोजी महाराष्ट्रातील नाशिक जिल्ह्यातील मालेगाव येथे बॉम्बस्फोट झाला. यामध्ये 7 जणांचा मृत्यू झाला, तर 100 जण जखमी झाले. रमजानमध्ये लोक नमाज अदा करण्यासाठी जात असताना हा स्फोट झाला.

स्फोटातील आरोपी
या प्रकरणातील आरोपींमध्ये भाजप नेत्या प्रज्ञासिंह ठाकूर, लेफ्टनंट कर्नल श्रीकांत प्रसाद पुरोहित, सुधाकर द्विवेदी, मेजर रमेश उपाध्याय (निवृत्त), अजय राहीकर, सुधाकर द्विवेदी, सुधाकर चतुर्वेदी आणि समीर कुलकर्णी यांचा समावेश आहे, जे सध्या जामिनावर बाहेर आहेत.

प्रज्ञासिंह ठाकूर यांना जामीन
साध्वी प्रज्ञासह 7 आरोपींना एप्रिल 2017 मध्ये मुंबई उच्च न्यायालयाने जामीन मंजूर केला होता. प्रज्ञा यांना 5 लाखांच्या वैयक्तिक जातमुचलक्यावर जामीन मंजूर करण्यात आला. तेव्हा न्यायालयाने म्हटले होते की, प्रथमदर्शनी साध्वीविरुद्ध कोणताही खटला चालवला जात नाही.