शिंदे गटाचे आमदार उदय सामंत यांच्या गाडीवर हल्ला, थोडक्यात बचावले


मुंबई : महाराष्ट्रात उद्धव ठाकरे आणि एकनाथ शिंदे गटातील वादाला हिंसक वळण लागले आहे. दरम्यान, महाराष्ट्राचे माजी मंत्री आणि शिवसेना आमदार उदय सामंत यांच्या गाडीवर हल्ला करण्यात आला आहे. या हल्ल्यात त्यांच्या कारच्या खिडक्यांच्या काचाही तुटल्या. घटनेच्या वेळी आमदार गाडीत होते, मात्र ते सुरक्षित आहेत. उदय सामंत सध्या एकनाथ शिंदे यांच्यासोबत आहेत.

या हल्ल्यामागे उद्धव ठाकरे समर्थकांचा हात असल्याचा आरोप शिंदे गटाकडून केला जात आहे. उदय सामंत यांच्या गाडीवर कात्रज चौकाजवळ काही जणांनी हल्ला केला. उदय सामंत यांची गाडी दिवसभरात जिथे आदित्य ठाकरे यांची जाहीर सभा होती, त्याच ठिकाणाहून जात होती.

उद्धव-आदित्य यांच्या फोटोवरून गदारोळ
यापूर्वी बंडखोर आमदारांच्या कार्यालयातून उद्धव ठाकरे आणि आदित्य ठाकरे यांचे फोटो हटवण्यावरून दोन्ही गटांमध्ये खडाजंगी झाली होती. आम्हाला देशद्रोही म्हणणाऱ्यांचे फोटो आम्ही लावणार नाही, असे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांचे समर्थन करणारे आमदार संजय शिरसाट म्हणाले. मात्र, शिवसेनेचे संस्थापक दिवंगत बाळ ठाकरे हे त्यांच्यासाठी नेहमीच आदरणीय व्यक्ती राहतील, असे ते म्हणाले.

‘देशद्रोह्यांच्या कार्यालयात फोटोंची गरज नाही’
उद्धव ठाकरे यांचे निष्ठावंत आणि शिवसेना सचिव विनायक राऊत म्हणाले, देशद्रोहींच्या कार्यालयात आदित्य जी आणि उद्धवजींच्या फोटोंची गरज नाही आणि त्यांना त्यांचे फोटो लावण्याचा अधिकार नाही. उद्धवजी आणि आदित्यजी यांना या पापी लोकांच्या कारस्थानाचा भाग व्हायचे नाही.