FYJC Admission 2022: आज जाहीर होऊ शकते महाराष्ट्र ज्युनियर कॉलेज प्रवेशाची पहिली गुणवत्ता यादी


मुंबई : महाराष्ट्रातील प्रथम वर्ष कनिष्ठ महाविद्यालय प्रवेश 2022 ची पहिली गुणवत्ता यादी आज प्रसिद्ध होऊ शकते. ज्या विद्यार्थ्यांनी इयत्ता 11वी साठी अर्ज केला आहे, ज्यांना महाराष्ट्रातील प्रथम वर्ष कनिष्ठ महाविद्यालय म्हटले जाते, ते अधिकृत वेबसाइटवर प्रसिद्ध झाल्यानंतर गुणवत्ता यादी (महाराष्ट्र FYJC गुणवत्ता यादी 2022) तपासू शकतात. हे करण्यासाठी, त्यांना 11thadmission.org.in या वेबसाइटवर जावे लागेल. FYJC प्रवेश सामान्य प्रवेश प्रक्रियेद्वारे (CAP) केला जातो. हे अनेक फेऱ्यांमध्ये आयोजित केले जाते.

बोर्डाच्या निकालामुळे जाहीर होत नव्हती यादी
सीबीएसई आणि सीआयएससीई निकाल जाहीर न झाल्यामुळे महाराष्ट्र एफवायजेसी प्रवेशासाठी गुणवत्ता यादी जाहीर केली जात नव्हती. आता निकाल लागले आहेत, त्यामुळे गुणवत्ता यादीही जाहीर होत आहे.

अनेक विद्यार्थ्यांनी केला अर्ज
महाराष्ट्र सामायिक प्रवेश प्रक्रियेसाठी 2.45 लाखांहून अधिक उमेदवारांनी अर्ज केले होते. या उमेदवारांनी 2,30,927 जागांसाठी अर्ज केले आहेत. यावेळी FYJC कट ऑफ मेरिट लिस्टवर जाण्याची शक्यता आहे, कारण अनेक विद्यार्थ्यांनी 95 टक्के पेक्षा जास्त गुण मिळवले आहेत.

काय असेल पुढील पायरी
गुणवत्ता यादी प्रसिद्ध झाल्यानंतर, ज्या विद्यार्थ्यांना जागा वाटप केल्या जातील, त्यांना या जागांवर त्यांचा प्रवेश निश्चित करावा लागेल. यानंतर उर्वरित जागांच्या अनुषंगाने पुढील गुणवत्ता यादी जारी केली जाईल.

FYJC प्रवेश 2022 च्या सुधारित नियमांनुसार, जर एखाद्या विद्यार्थ्याने त्याच्या/तिच्या पसंतीच्या कॉलेजमध्ये जागा दिल्यावर प्रवेश निश्चित केला नाही, तर त्याला/तिला पुढील फेरीसाठी उपस्थित राहण्यापासून रोखले जाईल आणि संपूर्ण प्रक्रियेतून बाहेर काढले जाईल.