फोन टॅपिंग प्रकरणात मुंबईचे माजी आयुक्त संजय पांडे यांना 16 ऑगस्टपर्यंत न्यायालयीन कोठडी


मुंबई: मुंबईचे माजी पोलीस आयुक्त संजय पांडे यांना नॅशनल स्टॉक एक्सचेंज (NSE) कर्मचाऱ्यांच्या कथित बेकायदेशीर फोन टॅपिंग आणि हेरगिरी प्रकरणी मनी लॉन्ड्रिंग प्रकरणात 16 ऑगस्टपर्यंत न्यायालयीन कोठडी सुनावण्यात आली आहे. चौकशीअंती संजय पांडे यांना न्यायालयात हजर करण्यात आले. विशेष न्यायाधीश सुनेना शर्मा यांनी संजय पांडे यांची दिल्लीतील न्यायालयीन कोठडीत रवानगी केली. यादरम्यान, अंमलबजावणी संचालनालयाने सांगितले की त्यांच्या पुढील कोठडीची गरज नाही.

ईडीतर्फे विशेष सरकारी वकील एनके मट्टा यांनी सांगितले की, या प्रकरणाचा पुढील तपास सुरू आहे. दरम्यान, या प्रकरणी युक्तिवाद अपूर्ण राहिल्याने न्यायालयाने पांडे यांच्या जामीन अर्जावरील सुनावणी बुधवारपर्यंत तहकूब केली. या प्रकरणी तपास यंत्रणेने 19 जुलै रोजी पांडेंना अटक केली होती.

एनएसईच्या माजी व्यवस्थापकीय संचालकांना अटक
ईडीने यापूर्वी 14 जुलै रोजी एनएसईच्या माजी व्यवस्थापकीय संचालक चित्रा रामकृष्ण यांना न्यायालयाच्या परवानगीवर चौकशी केल्यानंतर अटक केली होती. न्यायाधीशांनी यापूर्वी दिलेल्या आदेशानुसार त्याला कारागृहातून हजर करण्यात आले होते. ईडीच्या याचिकेवर न्यायमूर्तींनी रामकृष्णाविरुद्ध प्रॉडक्शन वॉरंट जारी केले होते. रामकृष्णला हजर करण्यात आल्यानंतर ईडीने त्याची चौकशी करण्यासाठी न्यायालयाकडून परवानगी घेतली होती.

४ दिवसांची कोठडी
नंतर, ईडीने असहकाराच्या कारणास्तव रामकृष्णला अटक केली आणि त्यांना न्यायालयात हजर केले आणि नऊ दिवसांच्या कोठडीत चौकशीसाठी न्यायालयाला विनंती केली. न्यायालयाने मात्र रामकृष्णला चार दिवसांची एजन्सी कोठडी सुनावली. रामकृष्ण यांना सीबीआयने एका वेगळ्या प्रकरणात अटक केली असून सध्या त्या न्यायालयीन कोठडीत आहेत.