पात्रा चाळच्या बिल्डरकडून भाजपला मिळाले २८ कोटी, काँग्रेस नेते सचिन सावंत यांचा आरोप


मुंबई : काँग्रेसचे ज्येष्ठ नेते आणि महाराष्ट्र काँग्रेसचे सरचिटणीस सचिन सावंत यांनी मंगळवारी ट्विट करून भाजप संजय राऊत यांच्यावर पात्रा चाळ घोटाळ्याचा आरोप केला आहे. भाजपने बिल्डर वाधवान यांच्याकडून 28 कोटी रुपयांच्या देणग्या घेतल्याचा आरोप केला आहे. हे 28 कोटी रुपये भाजप जनतेला परत करणार का, असा प्रश्न सावंत यांनी आपल्या ट्विटमध्ये विचारला आहे. भाजप नेते आशिष शेलार यांच्या विधानानंतर सावंत यांचे ट्विट आले आहे, ज्यात शेलार यांनी राऊत यांच्यावर पात्रा चाळमधील 672 कुटुंबांच्या स्वप्नांची हत्या केल्याचा आरोप केला होता. पात्रा चाळ प्रकल्पात सरकारी जमिनीची छेडछाड झाल्याचे शेलार म्हणाले होते. म्हाडाच्या मालकीच्या जागेवर खासगी मालकांनी अनधिकृतपणे बांधकाम केले होते. 1 हजार 39 कोटी रुपयांचा घोटाळा झाला.

672 मराठी कुटुंबांची घरे बळकावण्यासाठी पैसा आणि सत्ता वापरली गेली. या सगळ्यात राऊत यांनी संबंधितांना मदत केली. शेलार यांनी हा राऊत यांचा व्हाईट कॉलर गुन्हा असल्याचे म्हटले होते. याला प्रत्युत्तर म्हणून काँग्रेस नेते सावंत यांनी भाजपने पात्रा चाळच्या बिल्डरकडून 28 कोटी रुपयांच्या देणग्या गोळा केल्याचा आरोप केला आहे आणि चाळीतील 672 कुटुंबांना पैसे परत करण्याची मागणी केली आहे.

राऊतांचे आम्ही काय बिघडवले?
संजय राऊत यांचे आम्ही काय केले? तो सापडला तर मी त्याला चप्पलने मारेन. पात्रा चाळ येथील पीडित 85 वर्षीय शांताबाई मारुती सोनवणे यांचा हा राग आहे. त्यांनी नवभारत टाइम्सला सांगितले की, मी 13 वर्षांची होते, त्यानंतर लग्नानंतर मी येथे राहायला आली होती, त्यावेळी भाडे 20 रुपये होते. आज भाडे गगनाला भिडले आहे. पण त्याचाही पत्ता नाही. घर रिकामे केल्यानंतर बिल्डरने काही वर्षे भाडे दिले, मात्र त्यानंतर त्यांनी हात वर केले. त्या पुन्हा पुन्हा एकच प्रश्न विचारत आहे की आम्ही संजय राऊत यांचे काय बिघडवले? त्यांच्या घोटाळ्यामुळे आमची का फरफट होत आहे?

शांताबाई म्हणाल्या की आता आम्हाला आशा नाही. वयाच्या तेराव्या वर्षापासून मी आज 85 वर्षांची झाले आहे. पण आत्तापर्यंत आमच्या घराऐवजी जो फ्लॅट मिळणार होता. त्याचा मागमूसही नाही. माझ्या आयुष्यात ते मिळेल की नाही, मला आता आशा नाही. त्या म्हणाल्या की, नेते येथे येतात, आश्वासने देतात आणि निघून गेल्यानंतर कोणीही मागे वळून पाहत नाही. आज या चाळीत राहणारा प्रत्येक व्यक्ती बेघर आहे. तसा तो जगतो आहे. शांताबाईंच्या घरी उत्पन्नाचे विशेष साधन नाही. इतरांच्या घरी काम करून कुटुंबाचा उदरनिर्वाह चालतो.