उद्धव ठाकरेंचा भाजपला इशारा, म्हणाले- काळ प्रत्येकाचा बदलतो


मुंबई : शिवसेना पक्षप्रमुख उद्धव ठाकरे यांनी भाजपला विरोधकांना उद्ध्वस्त करण्याच्या प्रयत्नांपासून सावध करत असे म्हटले आहे की भविष्यात त्यांच्यावर देखील अशी परिस्थिती येऊ शकते. माजी मुख्यमंत्र्यांचे हे विधान त्यांच्या पक्षाचे नेते संजय राऊत यांना अंमलबजावणी संचालनालयाने (ईडी) केलेल्या अटकेच्या पार्श्वभूमीवर आले आहे. ठाकरे यांनी सोमवारी राऊत यांच्या कुटुंबीयांची भेट घेतली आणि नंतर त्यांच्या कलानगर निवासस्थानी माध्यमांशी संवाद साधला. काँग्रेसची जागा घेत सत्तेवर आलेल्या भारतीय जनता पक्षाने सत्तेची एवढी नशा करू नये, असेही ते म्हणाले.

काळ प्रत्येकाचा बदलतो – ठाकरे
ते म्हणाले की मला सत्तेच्या नशेत असलेल्या लोकांना सांगायचे आहे की क्रूर होऊ नका. वेळ प्रत्येकासाठी बदलतो. तुम्ही इतरांचे जे काही वाईट कराल, ते तुम्हाला परत मिळेल आणि तुमच्याकडे परत येताना पण ते अधिक कठोर आणि क्रूर असू शकते. आशा आहे की अशी वेळ भारतात येणार नाही. भाजप सर्व प्रादेशिक पक्षांचा सफाया करेल आणि महाराष्ट्रात शिवसेना संपणार आहे, या भाजप अध्यक्ष जेपी नड्डा यांच्या विधानावर भाष्य करताना ठाकरे यांनी भाजपला तसे प्रयत्न करण्याचे आव्हान दिले.

थेट जेपी नड्डा यांना उद्धव यांनी दिले आव्हान
उद्धव ठाकरे म्हणाले की, भाजपचे षड्यंत्र म्हणजे हिंदूंमध्ये फूट पाडणे, स्वदेशी आणि प्रादेशिक अभिमान ठेचणे आणि भाषेचे अडथळे निर्माण करणे. मराठी आणि अमराठी लोकांवर राजकारण करण्याबाबतही आहे. भाजप विरोधकांना चिरडण्यासाठी हे सर्व करत आहे. त्यांनी सेनेला संपवण्याचा प्रयत्न करुन दाखवण्याचा आव्हानही नड्डा यांना दिले. शिवसेनाप्रमुखांनी विचारले की, नड्डा राष्ट्रवादीला कौटुंबिक पक्ष, काँग्रेसला भाऊ-बहिणीचा पक्ष म्हणतात आणि स्वतःच्या पक्षाला घराणेशाहीच्या विरुद्ध लढणारा पक्ष म्हणतात. पण भाजपची सुरुवात कुठून झाली, हे जाणून घेणेही महत्त्वाचे आहे. काँग्रेस, राष्ट्रवादी आणि इतर पक्षांचे नेते भाजपमध्ये प्रवेश करत असल्याचे नड्डा यांनीच सांगितले. इतर पक्षांचे नेते भाजपमध्ये असतील, तर त्याचे मूळ काय आहे.