ईडीची कारवाई आणि भाजपचा उल्लेख करत रामदास आठवले बोलून गेले मोठी गोष्ट


मुंबई : महाराष्ट्रासह देशात अनेक ठिकाणी अंमलबजावणी संचालनालयाची (ईडी) कारवाई सुरू आहे. ईडीच्या या कारवाईबाबत केंद्रीय मंत्री रामदास आठवले यांची प्रतिक्रियाही समोर आली आहे. ईडीच्या कारवाईवर रामदास आठवले म्हणाले की, ईडी हा स्वतंत्र विभाग आहे. बेकायदेशीरपणे पैसे जमा करण्याचा प्रयत्न होत असेल, तर अशा वेळी ईडीकडून तपास केला जातो. यामागे भाजपचा संबंध नाही आणि भाजप कोणाला अडचणीत आणण्याचे काम करत नाही.

मनी लाँड्रिंग प्रकरणात महाराष्ट्रातील शिवसेना नेते संजय राऊत यांच्यावर ईडीने कारवाई केली असताना रामदास आठवले यांचे हे वक्तव्य समोर आले आहे. या कारवाईनंतर महाराष्ट्रासह अनेक विरोधी पक्षनेते ईडीच्या कारवाईवरून भाजपवर निशाणा साधत आहेत. ईडी भाजपच्या दबावाखाली काम करत असून विरोधी पक्षांच्या नेत्यांना जाणूनबुजून टार्गेट करत असल्याचे त्यांचे मत आहे.

संजय राऊतच्या अटकेवरुन मुख्यमंत्री शिंदेंनी साधला निशाणा
शिवसेना नेते संजय राऊत यांना पत्रा चाळ जमीन घोटाळ्याशी संबंधित मनी लाँड्रिंग प्रकरणात 31 जुलै रोजी ईडीने अटक केली होती. यानंतर संजय राऊत यांना पीएमएलए कोर्टात हजर करण्यात आले, त्यानंतर संजय राऊत यांना 4 ऑगस्टपर्यंत ईडी कोठडी सुनावण्यात आली. संजय राऊत यांच्यावर ईडीच्या कारवाईबाबत कार्यकर्त्यांना संबोधित करताना राऊत यांचे नाव न घेता टोमणे मारण्यात आले. जाहीर सभेत कोणाचेही नाव न घेता मुख्यमंत्री शिंदे म्हणाले की, सकाळी आठ वाजता वाजणारा लाऊडस्पीकर आता बंद झाला आहे.