उद्धव म्हणाले- देशात सुरू आहे सूडाचे राजकारण, संजय राऊतांबाबत फडणवीसांनी केले मोठे वक्तव्य


मुंबई : पात्रा चाळ जमीन घोटाळा प्रकरणी अंमलबजावणी संचालनालयाने (ईडी) शिवसेना नेते संजय राऊत यांना सहा तासांहून अधिक चौकशीनंतर काल मध्यरात्री अटक केली. मात्र, त्यानंतर राऊत यांनी आपण निर्दोष असल्याचा दावा केला असून त्यांना फसवले जात असल्याचे म्हटले आहे. त्याचवेळी मेडिकलनंतर त्यांना आज पीएमएलए कोर्टात हजर करण्यात आले. दरम्यान, शिवसेना अध्यक्ष उद्धव ठाकरे यांनी संजय राऊत यांच्या कुटुंबीयांची भेट घेतली आहे. भेटीनंतर त्यांनी केंद्र सरकारवर निशाणा साधला.

ठाकरे यांनी केंद्रावर केले आरोप
संजय राऊत यांच्या कुटुंबीयांची भेट घेतल्यानंतर माजी मुख्यमंत्री उद्धव म्हणाले की, देशात सूडाचे राजकारण सुरू आहे. त्यांना त्यांच्या विरोधकांना उत्तर द्यायचे आहे. जो कोणी आमच्या विरोधात बोलेल, त्याला सांगायलाच पाहिजे की आम्ही काय आहोत? ते म्हणाले की, देशात लोकशाहीशी खेळले जात आहे. केंद्र सरकारवर निशाणा साधत माजी मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे म्हणाले की, केंद्रीय यंत्रणांकडून आमचा छळ केला जात आहे. त्याला विरोध करणाऱ्याला तुरुंगात टाकले जात आहे. जो नतमस्तक होतो, तो शिवसैनिक होऊ शकत नाही, असे ते म्हणाले.

यावेळी उद्धव ठाकरे यांनी नुकत्याच प्रदर्शित झालेल्या पुष्पा या चित्रपटाचाही डायलॉगही म्हटला ते म्हणाले, ‘पुष्पा’मध्ये एक संवाद आहे – ‘झुगेगा नहीं’. जो नाही झुकणार, तो खरा शिवसैनिक म्हणजे संजय राऊत. झुकणार नाही असे म्हणणारे आज सर्वत्र आहेत. ही बाळासाहेबांनी दाखवलेली दिशा नाही.

राऊत हे आहेत बाळासाहेबांचे कट्टर शिवसैनिक
यावेळी ठाकरे यांनी राऊत हे शिवसेनाप्रमुख दिवंगत बाळासाहेब ठाकरे यांचे कट्टर शिवसैनिक असल्याचे वर्णन केले. संजय राऊत यांचा मला अभिमान असल्याचे ते म्हणाले. त्यांनी कोणता गुन्हा केला आहे? आपण पत्रकार, शिवसैनिक, निर्भय असून आपल्याला जे मान्य नाही तेच बोलतो, असे ठाकरे म्हणाले. महाराष्ट्राच्या माजी मुख्यमंत्र्यांनी सूडाच्या राजकारणासाठी भाजपवर निशाणा साधला.

उद्धव ठाकरेंनी घेतली संजय राऊत यांच्या कुटुंबीयांची भेट
याआधी महाराष्ट्राचे माजी मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांनी संजय राऊत यांच्या कुटुंबीयांची भेट घेतली होती. त्यांनी राऊत यांच्या आईला मिठी मारून त्यांचे सांत्वन केले. त्यांनी राऊत यांच्या पत्नी आणि मुलीचीही भेट घेतली.

पुराव्याच्या आधारे ईडीने केली कारवाई : देवेंद्र फडणवीस
त्याचवेळी महाराष्ट्राचे उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी संजय राऊत यांच्यावर ईडीच्या कारवाईबाबत वक्तव्य केले आहे. अंमलबजावणी संचालनालयाने पुराव्याच्या आधारे शिवसेना नेते संजय राऊत यांच्यावर कारवाई केल्याचे त्यांनी सोमवारी सांगितले. दक्षिण मुंबईत मंत्रालयात झालेल्या बैठकीनंतर त्यांनी हे वक्तव्य केले.