अजब अर्ज : सर! लग्नाला सात महिने उलटले, ‘पाळणा हलवण्यासाठी’ हवी 15 दिवसांची सुट्टी…


बलिया – कुटुंबासोबत वेळ घालवण्यासाठी पोलीस खात्यात किती सुट्ट्या मिळतात, हे कुणापासून लपून राहिलेले नाही. त्यामुळे काही वेळा पोलिसांवर दबाव येतो. असाच एक प्रकार जिल्ह्यात तैनात असलेल्या एका हवालदाराने रजेसाठी दिलेल्या अजब अर्जावरून समोर आला आहे. हे पत्र जिल्ह्य़ात चर्चेचा विषय ठरत असले, तरी अधिकारी त्याबाबत अनभिज्ञता व्यक्त करत आहेत.

हे प्रकरण जिल्ह्यात तैनात असलेल्या गोरखपूरच्या शिपायाचे आहे. ते सध्या DIAL 112 वर तैनात आहेत. कॉन्स्टेबलने आपल्या अधिकाऱ्याला दिलेल्या रजेच्या अर्जात लिहिले आहे की, त्याच्या लग्नाला 7 महिने उलटले आहेत, परंतु अद्यापपर्यंत त्याच्या कुटुंबात कोणतीही चांगली बातमी आलेली नाही. त्यासाठी त्याला रजा हवी आहे. त्यामुळे 15 दिवसांची ईएल (अर्जित रजा) देण्यात यावी. पोलीस कर्मचाऱ्याने लिहिलेले हे पत्र सध्या जिल्ह्यात चर्चेचा विषय आहे.

पोलिस खात्यातील कर्मचाऱ्यांना रजेसाठी अनेकदा अडचणींचा सामना करावा लागतो. बऱ्याच दिवसांपासून सुटी न मिळाल्याने तो कुटुंबाला वेळ देऊ शकत नाही. यासंदर्भात अतिरिक्त पोलीस अधीक्षक डी.पी.तिवारी म्हणाले की, सणांची संवेदनशीलता लक्षात घेता पोलीस कर्मचाऱ्यांनाही सुटी देण्यात आली आहे. हवालदाराने लिहिलेला असा अर्ज अद्याप आपल्या कोणाच्याच निदर्शनास आलेला नाही. जर त्याने रजेसाठी अर्ज केला असेल तर त्याच्यावर नियमानुसार कारवाई केली जाईल.