अटकेपूर्वी संजय राऊत यांनी केले होते पंतप्रधान नरेंद्र मोदींचे कौतुक, जाणून घ्या काय म्हणाले होते ?


मुंबई : शिवसेना नेते आणि खासदार संजय राऊत यांना ईडीने अटक केली आहे. राऊत यांच्यावर मुंबईतील पात्रा चाळ घोटाळ्यात सहभागी असल्याचा आरोप आहे. ईडीने राऊत यांची 16 तास चौकशी केली. त्यानंतर सोमवारी त्यांना अटक करण्यात आली. त्यांना आज न्यायालयात हजर केले गेले.

अटकेच्या एक दिवस आधी राऊत यांनी एका वृत्तवाहिनीला मुलाखत दिली होती. यामध्ये त्यांनी अनेक मुद्द्यांवर मनमोकळेपणाने भाष्य केले. या मुलाखतीत राऊत यांनी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी, गृहमंत्री अमित शहांपासून ते महाराष्ट्राचे माजी मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांच्यावर कौतुकाचा वर्षाव केला होता. आता राऊत यांची ती मुलाखत व्हायरल होत आहे. जाणून घेऊया या मुलाखतीत संजय राऊत पंतप्रधानांसाठी काय म्हणाले होते?

‘ठाकरे कुटुंब आणि मोदींचे नाते जुने’
उद्धव ठाकरे दिल्लीत आले असता त्यांनी पंतप्रधान मोदींची तासभर भेट घेतली. यावेळी त्यांनी युतीबाबतही चर्चा केल्याचे सांगण्यात येत आहे. त्यावर प्रतिक्रिया देताना संजय राऊत म्हणाले, ‘नरेंद्र मोदी आणि ठाकरे कुटुंबाचे जुने नाते आहे. जरी आम्ही सत्तेत असलो की नसो तरी. भाजपने आमच्यासोबत कितीही राजकारण केले, तरी आमचा मोदींवर विश्वास आहे. आमचा अमित शाह यांच्यावर विश्वास आहे. ते देशाचे गृहमंत्री आहेत. भाजपचे ज्येष्ठ नेते आहेत. उद्धव ठाकरे आणि नरेंद्र मोदी यांच्यात भावनिक नाते निर्माण झाले आहे. त्यामुळे ते भेटायला गेले असतील तर… आणि अर्धा-पाऊण तास बोलणे झाले तर… झाले.

‘आज भाजप जे काही आहे ते मोदींमुळेच’
शिवसेनेसाठी ठाकरे कुटुंब का महत्त्वाचे? या प्रश्नाला उत्तर देताना संजय राऊत म्हणाले, भाजपला जशी मोदींची गरज आहे, तशी शिवसेनेला ठाकरे कुटुंबाची गरज आहे. आजच्या तारखेत नरेंद्र मोदी वगळता भाजपचे अस्तित्व दिसत आहे का? आज ज्या भाजपचा विस्तार झाला आहे, ती नरेंद्र मोदींची ताकद आहे. त्याला ग्लॅमर आहे. त्याला प्रतिष्ठा आहे. उद्धव ठाकरेंचेही तसेच आहे.

‘पंतप्रधान मोदी हे भाजपचे श्रीकृष्ण’
उद्धव ठाकरे मुख्यमंत्री झाल्यावर आदित्य ठाकरेही मंत्रिमंडळात आले. शिवसेनाही घराणेशाहीचा पुरस्कार करत आहे का? या प्रश्नाला उत्तर देताना संजय राऊत म्हणाले, माणूस सर्व काही करतो तेव्हा त्याच्या नावाने पक्ष चालतो. फक्त भाजपकडे बघा. आज नरेंद्र मोदी हे भाजपचे श्रीकृष्ण आहेत. आज संपूर्ण पक्ष त्यांच्या नावाने चालतो. त्यामुळे ज्याला जनता स्वीकारेल तो पुढे जाईल.

‘मोदी जोपर्यंत राहतील, तोपर्यंत देशहिताचे काम करतील’
संजय राऊत यांना विचारण्यात आले की भविष्यात पंतप्रधानपदाचा उत्तम उमेदवार कोण असेल? शरद पवार की राहुल गांधी…? त्याला उत्तर देताना ते म्हणाले, सध्या पंतप्रधान नरेंद्र मोदी असून त्यांना पर्याय दिसत नाही. मोदी जोपर्यंत राहतील, तोपर्यंत देशहिताचे काम करतील.

2024 च्या लोकसभा निवडणुकीबाबतही राऊत यांना प्रश्न विचारण्यात आला. यावेळीही भाजप जिंकणार का?, असा सवाल करण्यात आला. त्याला उत्तर देताना ते म्हणाले, सांगता येत नाही… पण भाजप हा मजबूत पक्ष आहे. आंतरराष्ट्रीय पक्ष आहे.

‘देवेंद्र फडणवीस यांच्याबद्दल मला सहानुभूती’
अखेर महिना उलटूनही एकनाथ शिंदे मंत्रिमंडळाचा विस्तार होत नसल्याचे कारण काय? देवेंद्र फडणवीस यांना उपमुख्यमंत्री का करण्यात आले? त्याला उत्तर देताना संजय राऊत म्हणाले, ‘नाही… नाही, देवेंद्र फडणवीस यांच्याबद्दल आपल्या सर्वांना सहानुभूती आहे. ते अडीच वर्षे मुख्यमंत्रीपदासाठी लढत होते. ते त्याला पात्र होते आणि आता सरकार स्थापन झाल्यावर ते दुर्लक्षित झाले. ते आजही आमचे मित्र आहेत.

‘मी आजपर्यंत पात्रा चाळ पाहिली नाही’
राऊत यांना प्रश्न विचारण्यात आला की तुम्हाला अटक होऊ शकते असे वाटते का? त्यावर उत्तर देताना ते म्हणाले, हे बघा, माझ्यावर एकही केस नाही. पण मला जेव्हाही बोलावले जाईल, तेव्हा मी ईडीसमोर हजर होईन. जोपर्यंत माझा देशाच्या संस्था आणि न्यायव्यवस्थेवर विश्वास आहे तोपर्यंत मी असेन. मी आजपर्यंत पात्रा चाळ पाहिली नाही. मला एक-दोन वर्षांपूर्वी याविषयीच्या बातम्या वर्तमानपत्रात येऊ लागल्यावर कळले.

’55 लाख रुपये घेतले होते’
संजय राऊत यांना पात्रा चाळमधील मुख्य आरोपी प्रवीण राऊतसोबतचे संबंध आणि संजय राऊत यांच्या पत्नीला दिलेली रक्कम याबाबत प्रश्न विचारण्यात आला. उत्तरात ते म्हणाले, हो, प्रवीणसोबत माझे नाते आहे. माझे मित्र आहेत. प्रत्येकाचे मित्र असतात. भाजपचेही मित्र आहेत.

संजय राऊतांना पुढे प्रश्न विचारण्यात आला की, प्रवीणच्या कंपनीला कंत्राट मिळाले आणि त्याने तुमची पत्नी वर्षा राऊत हिला एक्स खाते दिल्याचा आरोप आहे. त्याला उत्तर देताना तो म्हणाला, ‘X खाते नाही… म्हणजे 55 लाख रुपये. 13 वर्षांपूर्वीची ही घटना आहे. तेव्हा पात्रा चाळ अशी परिस्थिती नव्हती. तुम्ही ते राहू द्या… राजकारणाबद्दल काहीही विचारा.