सलमान खानला मुंबई पोलिसांनी दिला शस्त्र परवाना, मिळाली होती ‘मूसवाल्यासारखी अवस्था’ करण्याची धमकी


मुंबई पोलिसांनी बॉलिवूड अभिनेता सलमान खानला शस्त्र ठेवण्याचा परवाना दिला आहे. काही दिवसांपूर्वी लॉरेन्स बिश्नोई टोळीने अभिनेत्याला ‘मूसवाला सारखी अवस्था’ करण्याची धमकी दिली होती. त्यानंतर 22 जुलै रोजी सलमान खानने मुंबईचे पोलीस आयुक्त विवेक फणसाळकर यांची भेट घेतली आणि स्वसंरक्षणासाठी शस्त्र ठेवण्याचा परवाना मागितला होता. एवढेच नाही तर या अभिनेत्याने त्याच्या सुरक्षा व्यवस्थेतही अनेक बदल केले आहेत.

या धमकीनंतर सलमान खानने उचलले हे पाऊल
रिपोर्ट्सनुसार, सलमान खानने त्याची सुरक्षा वाढवत आपली कार अपग्रेड केली आहे. तो आता बुलेटप्रुफ असलेल्या लँड क्रूझरमधून प्रवास करणार आहे. बातमीनुसार, अभिनेत्याच्या कारमध्ये चिलखतासह बुलेट प्रूफ चष्मा आहे. आम्ही तुम्हाला सांगतो की ही लँड क्रूझरची नवीन आवृत्ती नाही, परंतु अभिनेत्याने त्याच्या जुन्या कारला नवीन वैशिष्ट्यांसह अपग्रेड केले आहे. सलमान खान आता पांढऱ्या रंगाच्या बुलेटप्रूफ लँड क्रूझरमधून प्रवास करणार असून त्याच्यासोबत सशस्त्र सुरक्षा रक्षकांचे पथक असेल. तुम्हाला सांगतो की, याआधी सलमान खान लँड रोव्हरने प्रवास करायचा.

कोणी दिली धमकी?
विशेष म्हणजे 5 जून रोजी सलमान खान आणि त्याचे वडील सलीम खान यांना धमकीचे पत्र आले होते. वांद्रे येथील बँडस्टँड प्रोमेनेड येथील सलीम खान यांच्या गार्डला धमकीचे पत्र मिळाले होते. जेथे सलीम खान मॉर्निंग वॉक करून बसतात. मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, सलमान खान आणि सलीम खान यांना मिळालेल्या धमकीच्या पत्रात त्यांची अवस्था सिद्धू मूसवालासारखी केली जाईल, असे लिहिले होते. लक्षात घेण्यासारखे आहे की सलमान खानला धमकीचे पत्र मिळाल्याच्या काही दिवसांपूर्वी पंजाबी गायक सिद्धू मूसवालाची हत्या करण्यात आली होती.

अनेक वर्षांपासून कट रचत आहे बिष्णोई
सलमान खानची हत्या करून लॉरेन्स बिश्नोईला 1998 च्या काळवीट शिकारीचा बदला घ्यायचा आहे. रिपोर्ट्सनुसार, बिश्नोईने स्वतः पोलिस रिमांडमध्ये खुलासा केला आहे की, 2018 मध्ये सलमान खानच्या हत्येसाठी त्याने सर्व तयारी केली होती. यासाठी त्याने एक खास रायफलही खरेदी केली होती, ज्यासाठी त्याने 4 लाख रुपये दिले होते.