‘राज्यातील एकनाथ शिंदेंचे सरकार पडणार’, आदित्य ठाकरेंचा मोठा दावा, सांगितले कारण


मुंबई: महाराष्ट्राचे माजी मंत्री आणि युवासेना प्रमुख आदित्य ठाकरे म्हणाले की, राज्यात विश्वासघात कधीही खपवून घेतला जात नाही, त्यामुळे एकनाथ शिंदे यांच्या नेतृत्वाखालील सरकार नक्कीच पडेल. चार दिवसांच्या कोकण दौऱ्यात शिवसेना कार्यकर्त्यांना संबोधित करताना ते म्हणाले की, शिंदे सरकारचे लक्ष जनतेच्या हितावर नसून घाणेरडे राजकारण करण्यावर आहे. शिंदे सरकारवर हल्लाबोल करताना माजी मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांचे पुत्र आदित्य म्हणाले की, हे संपूर्ण राजकीय नाट्य दीड महिना चालणार आहे. सरकार नक्कीच पडेल. महाराष्ट्राचा विश्वासघात सहन होत नाही. ते म्हणाले की, राज्यात मुसळधार पाऊस आणि पुराचा तडाखा बसला आहे, पण सरकारला त्याची चिंता नाही.

राज्यपालांच्या वक्तव्यावर ठाकरे यांनी साधला निशाणा
हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की शिंदे यांच्या नेतृत्वाखालील 40 शिवसेना आमदारांनी गेल्या महिन्यात शिवसेनेशी बंड केले होते, ज्यामुळे उद्धव ठाकरे यांच्या नेतृत्वाखालील महाविकास आघाडीचे सरकार पडले. आदित्य ठाकरे पुढे म्हणाले की, महागाई आणि बेरोजगारी आहे. पण लोकांचे लक्ष फक्त राजकारण आणि इतर पक्ष आणि त्यांचे आमदार फोडण्यावर आहे. नुकतेच राज्यपाल काय म्हणाले ते तुम्हाला माहीत आहे. ज्या ठिकाणी निवडणुका होणार आहेत, त्या ठाणे आणि मुंबईचे नाव त्यांनी मुद्दाम घेतले.

लोकांमध्ये फूट पाडण्याचा प्रयत्न – आदित्य
आदित्य म्हणाले की, उद्धवजी मुख्यमंत्री असताना त्यांच्याशी भेदभाव केला जात आहे, असे कोणालाही वाटले नाही. पण आता जाणीवपूर्वक प्रादेशिकता आणली जात आहे… लोकांमध्ये फूट पाडण्याचा प्रयत्न केला जात आहे. त्यांना महाराष्ट्र खाली नेऊन त्याचे तुकडे करायचे आहेत. संजय राऊत यांना ईडीने आदल्या दिवशी केलेल्या अटकेचा संदर्भ देत ठाकरे म्हणाले की, चुकीच्या विरोधात आवाज उठवणाऱ्यांना दडपले जाते आणि त्यांना लक्ष्य केले जाते.