पहिलीत शिकणाऱ्या चिमुकलीचे पंतप्रधानांना पत्र: ‘मोदीजी! तुम्ही माझी पेन्सिल-रबर, मॅगी महाग केली, मागितल्यावर आई करते मारहाण


कन्नौज – मोदीजी! तुम्ही महागाई खूप वाढवली आहे. पेन्सिल खोडरबर महाग झाले आहे. माझ्या मॅगीच्या किमतीही वाढल्या आहेत. पेन्सिल मागितली म्हणून आई मला मारते. मी काय करू? मुले माझी पेन्सिल चोरतात. असेच काहीसे लिहून एका सहा वर्षांच्या चिमुकलीने पंतप्रधान नरेंद्र मोदींना पत्र लिहिले आहे.

उत्तर प्रदेशातील कन्नौज जिल्ह्यातील छिब्रामौ नगर येथील मोहल्ला बिरतिया येथील विशाल दुबे वकिलांची मुलगी कृती दुबे (6) हिने पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांना सामान्य पोस्टाने पत्र पाठवून महागाईवर भाष्य केले आहे. कृतीने सांगितले की, जेव्हा ती मॅगी घेण्यासाठी गेली, तेव्हा दुकानदाराने दोन रुपये कमी असल्याने तिला परत पाठवले. मुलीने सांगितले की, दुकानातील काका म्हणाले की, मॅगी महाग झाली आहे, आणखी दोन रुपये आणा आणि मग घेऊन जा.

कृती दुबे ही सुप्रभाश अकादमीत इयत्ता पहिलीची विद्यार्थिनी आहे. मुलीने अत्यंत निरागसपणे आपली समस्या एका पत्रात लिहून पंतप्रधान मोदींकडे वाढत्या महागाईची तक्रार केली. हे पत्र रविवारी चर्चेचा विषय ठरले. विद्यार्थिनी कृतीची आई आरती सांगतात की, मुलीने स्वेच्छेने पंतप्रधानांना उद्देशून एक पत्र लिहिले आहे.

त्याचवेळी वडिलांवर दबाव टाकत, तिने हे पत्र पंतप्रधान मोदींना पोस्टाद्वारे पाठवले आहे. कृतीचे वय कमी असले, तरी तिला पूजेची आवड आहे. मुलीचे वडील सांगतात की तिला गायत्री मंत्र पूर्ण पाठ आहे. तिला नाचायलाही आवडते. कृती दुबे हिने लिहिलेले हे पत्र सोशल मीडियावर खूप व्हायरल होत आहे.