WB SSC Scam: मुलगी अर्पिताच्या बिछान्यातून सापडले करोडो रुपये, आई अजूनही राहते तुटलेल्या घरात


कोलकाता: पश्चिम बंगालमधील प्रसिद्ध एसएससी घोटाळ्यात अटक करण्यात आलेल्या अर्पिता मुखर्जीच्या घरात नोटांचा डोंगर सापडला असताना, तिची आई मिनौती मुखर्जी आजही 50 वर्षांच्या जुन्या वडिलोपार्जित घरात खितपत राहत आहे.

मिनौती मुखर्जी उत्तर 24 परगणा जिल्ह्यात त्यांच्या वडिलोपार्जित घरात राहते. एका मीडिया रिपोर्टनुसार, मिनौतीला हे देखील माहित नाही की तिची मुलगी हेडलाईन्समध्ये का आहे? गेल्या आठवड्यात अर्पिता येथे आली होती, असे त्यांनी सांगितले. ती इथे जास्त दिवस राहिली नाही. मिनौती बहुतेक तिच्या घरी एकटीच राहते. हे घर 50 वर्षांपूर्वी बांधले होते.

आईसाठी दोन नोकरांची व्यवस्था
मिनौती मुखर्जी अनेकदा आजारी असतात, अर्पिता त्यांना त्यांच्या घरी भेटायला येत असते. मिनौती मुखर्जीच्या शेजाऱ्यांचे म्हणणे आहे की अर्पिताने तिच्या आईची काळजी घेण्यासाठी आणि मदत करण्यासाठी नोकर ठेवले आहेत. अर्पिताला न्यायालयाने 3 ऑगस्टपर्यंत ईडी कोठडी सुनावली आहे. तिच्या फ्लॅटमधून जप्त केलेली रक्कम कोणाची, असा प्रश्न तिला सातत्याने विचारला जात आहे.

माझे ऐकले असते, तर तिचे लग्न झाले असते: मिनौती
एका वृत्तवाहिनीशी झालेल्या चर्चेत मिनाती मुखर्जी म्हणाली की, जर अर्पिताने माझी आज्ञा पाळली असती, तर मी तिचे लग्न लावून दिले असते. तिचे वडील सरकारी नोकरीत होते, त्यामुळे तिला ती नोकरी मिळू शकली असती. वडिलोपार्जित घर तिने फार पूर्वीच सोडले होते. तिला बंगाली चित्रपट आणि टेलिव्हिजन शोमध्ये काम करायचे होते. अर्पिताच्या अटकेबाबत मिनौती म्हणाली की, मला बातमीवरून कळले. मला कोट्यवधी रुपयांची किंवा नोटांच्या डोंगराची कल्पना नाही.

अर्पिता आहे पार्थ चॅटर्जीची निकटवर्तीय
अर्पिता मुखर्जी बंगालचे माजी मंत्री पार्थ चॅटर्जी यांची निकटवर्तीय आहे. मुख्यमंत्री ममता बॅनर्जी यांनी चॅटर्जी यांना नुकतेच मंत्रिपदावरून हटवले आहे. याआधी ते ममता बॅनर्जी यांच्या खास मार्गदर्शकांपैकी एक होते.