कोरोना प्रादुर्भावाचा वेग थांबेना, काल दिवसभरात 20 हजारांहून अधिक कोरोनाबाधितांची नोंद, तर 44 जणांचा मृत्यू


नवी दिल्ली – देशात कोरोनाचे रुग्ण कमी होण्याचे नाव घेत नाहीत. पुन्हा एकदा एका दिवसात 20 हजारांहून अधिक कोरोना रुग्णांची नोंद झाली आहे. आरोग्य मंत्रालयाने जारी केलेल्या आकडेवारीनुसार, गेल्या 24 तासांत 20,408 कोरोनाबाधित रुग्णांची नोंद झाली आहे, तर 44 जणांचा मृत्यू झाला आहे. यानंतर सक्रिय रुग्णांची संख्या 1 लाख 43 हजार 384 वर पोहोचली आहे.

देशात कोरोना विषाणूच्या संसर्गाची नवीन प्रकरणे आल्यानंतर एकूण संक्रमित लोकांची संख्या 4,40,00,138 झाली आहे, तर कोरोना विषाणूमुळे मृत्यू झालेल्यांची एकूण संख्या 5,26,312 झाली आहे.

काय सांगतात ताजे आकडे
जारी केलेल्या आकडेवारीनुसार, देशात कोविड-19 वर उपचार घेत असलेल्या रुग्णांची संख्या 1,43,384 वर आली आहे, जी एकूण प्रकरणांच्या 0.33 टक्के आहे. रुग्णांच्या बरे होण्याचा राष्ट्रीय दर 98.48 टक्के आहे. आरोग्य मंत्रालयाच्या म्हणण्यानुसार, गेल्या 24 तासात उपचाराधीन रुग्णांच्या संख्येत 604 ने घट झाली आहे. त्याच वेळी, दैनंदिन संसर्ग दर 5.05 टक्के होता, तर साप्ताहिक संसर्ग दर 4.92 टक्के नोंदवला गेला आहे. आकडेवारीनुसार, भारतात आतापर्यंत एकूण 4,33,30,442 रुग्ण संसर्गातून बरे झाले आहेत, तर कोविड-19 मृत्यू दर 1.20 टक्के आहे.

मंत्रालयाच्या म्हणण्यानुसार, देशव्यापी लसीकरण मोहिमेअंतर्गत, देशात आतापर्यंत कोविड-19 विरोधी लसींचे 203.94 कोटीहून अधिक डोस देण्यात आले आहेत. देशभरात कोरोनामुळे मृत्युमुखी पडलेल्या 44 रुग्णांपैकी महाराष्ट्र आणि पश्चिम बंगालमधील प्रत्येकी सहा, हरियाणा आणि कर्नाटकमधील प्रत्येकी चार, गुजरात, पंजाब आणि उत्तर प्रदेश, बिहार, छत्तीसगड, जम्मू-काश्मीरमधील प्रत्येकी तीन आणि प्रत्येकी दोन रुग्ण आहेत. मध्य प्रदेशातील आणि चंदीगड, दिल्ली, गोवा, हिमाचल प्रदेश, केरळ, ओडिशा आणि सिक्कीममधील प्रत्येकी एकाचा मृत्यू झाला.

आरोग्य मंत्रालयाने म्हटले आहे की संसर्गामुळे बळी पडलेल्या 70 टक्क्यांहून अधिक लोकांना गंभीर आजार होते. आमच्या डेटाचा भारतीय वैद्यकीय संशोधन परिषदेच्या (ICMR) डेटाशी ताळमेळ साधला जात आहे, असे मंत्रालयाने आपल्या वेबसाइटवर म्हटले आहे.