SSC Scam : ईडीला पार्थ चॅटर्जीची कोठडी जड! आंघोळीपासून खाण्यापर्यंत केली जात आहे ही खास व्यवस्था


नवी दिल्ली : पश्चिम बंगालमधील शिक्षक भरती घोटाळ्याप्रकरणी टीएमसी नेते पार्थ चॅटर्जी यांना अटक करण्यात आली आहे. ईडीने आत्तापर्यंत त्यांची जवळची सहकारी अर्पिता मुखर्जीच्या घरातून 50 कोटी रुपयांहून अधिक रोख आणि 6 किलो सोने जप्त केले आहे. सध्या ईडी तिला ताब्यात घेऊन चौकशी करत आहे. दरम्यान, पार्थ चॅटर्जीला कोठडीत ठेवणे अंमलबजावणी संचालनालयाला चांगलेच महागात पडल्याचे वृत्त आहे. ईडीला पार्थ चॅटर्जीच्या आंघोळीसाठी त्याच्या जेवणाची विशेष व्यवस्था करावी लागत आहे. अशा परिस्थितीत त्यांची कोठडी ईडीला जड जात आहे.

त्यामुळे ईडीच्या अडचणीत झाली वाढ
पार्थ चॅटर्जीची कोठडी ईडीला महागात पडली आहे. यामागे पार्थ चॅटर्जीचे वजन हे मोठे कारण सांगितले जात आहे. मिळालेल्या माहितीनुसार, 111 किलो वजनाच्या पार्थ चॅटर्जींना आंघोळीची समस्या आहे.

पार्थ त्यांच्या घरी स्टूलवर बसून आंघोळ करायचे, त्यामुळे आता त्यांच्या आंघोळीसाठी विशेष व्यवस्था करावी लागणार आहे, अशी ईडीची अडचण आहे. दोन दिवस ईडीच्या कोठडीत त्यांनी आंघोळ केली नाही. कारण विचारल्यावर चटर्जी म्हणाले की, त्यांना स्वतः आंघोळ करता येत नाही आणि त्यांना विशेष स्टूलची गरज आहे.

पार्थ यांनी डी ग्रुपच्या एका कर्मचाऱ्याला आंघोळीसाठी बोलावले, तेव्हा त्यांनी बाथरूम लहान असल्याची तक्रार केली, त्यानंतर त्यांना ईडी अधिकाऱ्यांच्या मोठ्या बाथरूममध्ये नेण्यात आले. त्याचवेळी पार्थने त्याच्या घरी अनेकवेळा स्वतः शूजही घातले नाहीत, काही चपला त्यांना घालतात. अशा परिस्थितीत पार्थ यांची कोठडी ही ईडीसाठी वेगळीच समस्या बनत आहे.

जेवणाची विशेष व्यवस्था
पार्थ चॅटर्जीचे आंघोळ आणि शूज घालण्याव्यतिरिक्त ईडीसमोर आणखी एक मोठी समस्या आहे ती पार्थ चॅटर्जीच्या जेवणाची. वास्तविक पार्थ हा मधुमेहाचा रुग्ण आहे. वाढलेल्या वजनाच्या समस्येमुळे नेहमीच काही समस्या उद्भवतात. अशा परिस्थितीत पार्थ चॅटर्जीसाठी अशा अन्नाची व्यवस्था करावी लागेल, जेणेकरून त्यांची साखरेची पातळी कमी होऊ नये. ईडीच्या कोठडीत, पार्थ चॅटर्जीला फक्त एका दिवशी दुपारी भात आणि उरलेल्या दिवशी दुपारचे जेवण आणि रात्रीच्या जेवणात चपाती देण्यात आली.