Musk-Twitter Row : 17 ऑक्टोबरपासून चालवला जाणार ट्विटर अधिग्रहण विवाद प्रकरणाचा खटला, एलन मस्क यांनी केला प्रतिदावा


नवी दिल्ली – टेस्लाचे प्रमुख आणि जगातील सर्वात श्रीमंत उद्योगपती एलन मस्क यांनी ट्विटरसोबतच्या अधिग्रहणासंदर्भातील वादात न्यायालयात त्यांच्या वतीने प्रतिदावा दाखल केला आहे. 44 अब्ज डॉलरचा करार रद्द केल्याप्रकरणी ट्विटरने मस्कविरोधात न्यायालयाचा दरवाजा ठोठावला होता. आता एलन मस्क यांनीही या प्रकरणी त्यांच्यावतीने जबाब नोंदवला आहे.

शुक्रवारी (29 जुलै) मस्कच्या कायदेशीर पथकाने न्यायालयात 164 पानांचा प्रतिदावा दाखल केला. ज्यामध्ये मायक्रोब्लॉगिंग साईटने केलेल्या आरोपांना उत्तर देण्यात आले आहे. आता मस्क आणि ट्विटर यांच्यातील या कायदेशीर लढाईची सुनावणी 17 ऑक्टोबरपासून सुरू होणार आहे. डेलावेअर कोर्ट ऑफ चॅन्सरीमध्ये दाखल झालेल्या या प्रकरणात न्यायाधीश कॅथलीन मॅककॉर्मिक यांनी यासंदर्भात अधिकृत वेळापत्रक जारी केले असून, या खटल्याची सुनावणी 17 ऑक्टोबर ते 21 ऑक्टोबर या कालावधीत चालणार आहे.

मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, एलन मस्क यांनी दाखल केलेल्या प्रतिदाव्यामध्ये त्यांनी ट्विटर अधिग्रहण करार रद्द केल्याच्या संदर्भात त्यांच्यावर लावण्यात आलेल्या आरोपांना उत्तर दिले आहे. मस्कच्या वकिलांनी दाखल केलेला 164 पानांचा प्रतिदावा सार्वजनिक केला नसला तरी, तज्ञ म्हणतात की प्रतिदाव्याची सुधारित प्रत न्यायालयाच्या नियमांनुसार लवकरच सार्वजनिक केली जाऊ शकते.

मस्क यांनी मायक्रो-ब्लॉगिंग साइट Twitter US $ 44 अब्ज मध्ये विकत घेण्याची ऑफर दिल्यानंतर, त्यांनी संपादन प्रक्रियेच्या मध्यभागी पाठींबा सोडला. त्यानंतर ट्विटरने त्यांना तसे करण्यास भाग पाडण्यासाठी कोर्टात धाव घेतली होती.

हा करार अशा प्रकारे संपुष्टात येऊ शकत नाही, असे ट्विटरने आपल्या अर्जात न्यायालयाला सांगितले होते. मायक्रो ब्लॉगिंग साइटच्या वादामुळे व्यवसायाचे नुकसान होत असल्याने हा करार लवकरात लवकर पूर्ण करावा. मस्कने ट्विटरचे शेअर्स US$54.20 मध्ये विकत घेण्याचे आश्वासन दिले होते पण आता US$44 बिलियन डीलमधून माघार घेत आहे.

त्याच वेळी, मस्कने या प्रकरणी ट्विटरवर सिक्युरिटीज अँड एक्सचेंज कमिशनला लिहिलेल्या पत्रात आरोप केला आहे की, ट्विटर कराराच्या बाबतीत आपली जबाबदारी पार पाडत नाही. तो त्याच्या प्लॅटफॉर्मवर बनावट खाती आणि स्पॅमबद्दल योग्य माहिती शेअर करत नाही.