गुजराती-राजस्थान्यांना हाकलावले, तर मुंबईला म्हणता येणार नाही आर्थिक राजधानी… राज्यपाल कोश्यारींच्या वक्तव्यावरून वाद


मुंबई : महाराष्ट्राच्या राजकारणात राज्यपाल भगतसिंग कोश्यारी यांची एंट्री वेळोवेळी होत आहे. अनेकदा राज्यपाल त्यांच्या वक्तव्यामुळे राजकीय पक्षांच्या टीकेला बळी पडतात. अलीकडेच आणखी एका वक्तव्यामुळे ते पुन्हा वादात सापडले आहेत. वास्तविक राज्यपाल एका कार्यक्रमादरम्यान मंचावर बोलत होते. त्याचबरोबर गुजराती आणि राजस्थानी समाजातील लोकांना मुंबई आणि ठाणे शहरातून बाहेर काढले, तर काहीही होणार नाही, असेही ते म्हणाले. देशाची आर्थिक राजधानी असल्याचा टॅगही मुंबईतून हिसकावला जाईल. या वक्तव्यानंतर राज्यपाल महाराष्ट्रातील राजकीय पक्षांच्या निशाण्यावर आले आहेत.

संजय राऊत यांनी साधला राज्यपालांवर निशाणा
राज्यपालांच्या वक्तव्यावर शिवसेना खासदार संजय राऊत यांनी जोरदार हल्ला चढवला आहे. त्यांनी ट्विटमध्ये लिहिले आहे की, भाजपने मुख्यमंत्रिपद बहाल करताच महाराष्ट्रात मराठी माणूस आणि शिवाजी महाराजांचा अपमान सुरू झाला आहे. स्वाभिमान, अभिमान, हे सर्व संपले आहे. ऐकायचे असेल, तर शिवसेनेचे नाव घेऊन हे सर्व सहन करा. त्यामुळे अशा लोकांना शिवसेनेचे नाव घेण्याचा अधिकार नाही. मुख्यमंत्री शिंदे यांनी किमान राज्यपालांच्या या शब्दांचे खंडन करावे, हा महाराष्ट्रातील जनतेचा अपमान आहे.

महाराष्ट्राने घेतले आहे सर्व दत्तक
राज्यपालांचे हे विधान दुर्दैवी असल्याचे राष्ट्रवादीचे प्रवक्ते महेश तपासे यांनी म्हटले आहे. ते म्हणाले की, राज्यपाल जर एकीकडे गुजराती आणि मारवाडी समाजाचे गुणगान करत आहेत. तर दुसरीकडे त्यांनी महाराष्ट्रातील जनतेचाही अपमान केला आहे. गुजराती आणि मारवाडी समाजामुळे मुंबई झाली, असे त्यांचे म्हणणे असेल, तर ते चुकीचे आहे. गुजराती आणि मारवाडी समाजाच्या कंपनीत आपले रक्त आणि घाम गाळणारे महाराष्ट्रातील लोक आहेत. या लोकांनी एवढी मेहनत केली नसती, तर आज या कंपन्या इतक्या मोठ्या झाल्या नसत्या.

या कंपन्यांना महाराष्ट्रात जमिनी देण्याचे कामही महाराष्ट्रातील जनतेने केले आहे, असेही ते म्हणाले. त्यांना जमीन दिली नसती, तर या कंपन्या कधीच अस्तित्वात आल्या नसत्या. याशिवाय महाराष्ट्राच्या मातीने आणि जनतेने नेहमीच सर्व धर्म आणि जातीच्या लोकांचा आदर केला आहे. त्यांना आपल्यात मिसळून त्यांचे संरक्षण केले आहे. अशा परिस्थितीत राज्यपालांचे हे विधान अत्यंत निषेधार्ह आहे.

दीपक केसरकर यांनीही साधला निशाणा
महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे गुट यांचे प्रवक्ते दीपक केसरकर यांनीही राज्यपालांच्या वक्तव्यावर नाराजी व्यक्त केली आहे. ते म्हणाले की, राज्यपालांनी अशी वादग्रस्त विधाने करू नयेत. मुख्यमंत्री सध्या मुंबईत नाहीत. ते आल्यानंतर यासंदर्भात केंद्र सरकारशी बोलणार आहेत.