आंध्र प्रदेशः इतरांच्या कर्जवसुलीसाठी कृषीमंत्र्यांना 79 वेळा फोन, जाणून घ्या कसे सुरू होते ब्लॅकमेलिंग रॅकेट


हैदराबाद – आजच्या काळात कर्ज वसुली एजंट्सकडून धमक्या आणि त्रास देण्याच्या अनेक घटना समोर येत आहेत. या एपिसोडमध्ये, कर्ज वसुली एजंट्सच्या वतीने आंध्र प्रदेशातील एका मंत्र्याला कॉल करण्यात आला होता, ज्यामध्ये त्यांना अज्ञात व्यक्तीचे कर्ज फेडण्यास सांगितले होते. असाच फोन अन्य एका माजी मंत्र्यालाही करण्यात आला होता. आता या प्रकरणी नेल्लोर पोलिसांनी चार जणांना ब्लॅकमेल केल्याप्रकरणी अटक केली आहे.

कृषिमंत्र्यांना केला फोन
या प्रकरणी कृषीमंत्री काकानी गोवर्धन रेड्डी यांना कर्ज संदर्भात फोन करण्यात आले होते. मंत्र्याच्या म्हणण्यानुसार, एका कार्यक्रमामुळे ते कॉल उचलू शकले नाही, परंतु त्यांच्या सहाय्यकाने त्यांना फोनवरुन झालेल्या कर्जाच्या संभाषणाबद्दल माहिती दिली. कृषीमंत्र्यांनी सांगितले की, त्यांना कर्ज वसुली एजंटने वेगवेगळ्या क्रमांकावरून सुमारे 79 वेळा कॉल केले होते.

आमदार अनिल कुमार यांच्याकडे 8 लाखांची मागणी
या घटनेत मंत्र्याव्यतिरिक्त एक आमदार आणि माजी मंत्री अनिल कुमार यांच्याशी संबंधित एक ऑडिओ व्हायरल झाला आहे, ज्यामध्ये एक महिला स्वत:ला बँक कर्मचारी असल्याचे सांगते. या महिलेने नेल्लोर शहरातील आमदार आणि माजी मंत्री पी अनिल कुमार यांना अशोक कुमार यांना आठ लाख रुपये द्यावे लागतील, असे सांगितले. महिलेने सांगितले की, तिचे नातेवाईक अशोक कुमार यांच्या वतीने तिचे पैसे पी अनिल कुमार यांच्याकडून घेण्यात यावेत, असे सांगण्यात आले आहे.

आमदार म्हणाले – कर्जाशी माझा काही संबंध नाही
या ऑडिओमध्ये पुढे बोलताना माजी मंत्री पी अनिल कुमार म्हणाले की, त्यांच्या एकाही नातेवाईकाने कर्ज घेतलेले नाही. मात्र, या महिलेने आपला कोणत्याही कर्जाशी काहीही संबंध नसल्याचे सांगत राहिले. यासोबतच अनिल कुमार यांनी त्या महिलेला मी आमदार असल्याचेही सांगितले. अनिल कुमार एप्रिलपर्यंत जगन मोहन रेड्डी मंत्रिमंडळात जलसंपदा मंत्री होते.

एसपीकडे केली तक्रार
आश्चर्य म्हणजे अशोक कुमार, ज्यांच्या नावाने कर्जवसुली एजंटांनी मंत्री आणि आमदारांना फोन केला, त्यांनीही वैतागून पोलिसांत तक्रार दाखल केली आहे. अशोक कुमार यांनी या संदर्भात जिल्हा पोलीस अधीक्षक (एसपी) यांच्याशी बोलून तपास सुरू केला आहे.

चेन्नईच्या कोलमन एजन्सीतून केले गेले फोन, 4 जणांना अटक
या संदर्भात एसपी सी. विजया राव यांनी सांगितले की, प्राथमिक तपासात असे आढळून आले आहे की मंत्री आणि आमदार यांना चेन्नईतील एजन्सीमधून फोन करण्यात आले होते. एसपीने सांगितले की एजन्सीचे नाव कोलमन लोन रिकव्हरी होते, त्यानंतर आम्ही एक टीम पाठवली आणि चार जणांना अटक करण्यात आली. एसपीच्या म्हणण्यानुसार, या प्रकरणाचा तपास सुरू असून या सर्व आरोपींना न्यायालयीन कोठडी सुनावण्यात आली आहे.