अजानसाठी आदित्य ठाकरेंनी थांबवले भाषण, ते म्हणाले- आपण दोन मिनिटे थांबूया


मुंबई : शिवसेनेची पुनर्रचना करण्यासाठी शुक्रवारी आदित्य ठाकरे ‘निष्ठा यात्रे’वर होते. ते चांदिवलीत शिवसैनिकांना संबोधित करत होते. त्यावेळी मशिदीतून लाऊडस्पीकरवर अजानचा आवाज येऊ लागला. अजान सुरू होताच आदित्य ठाकरे यांना भाषण थांबवले. ते म्हणाला, मला वाटते, आपण त्यांच्यासाठी दोन मिनिटे थांबावे. अजान संपल्यानंतर आदित्य ठाकरेंनी भाषणाला पुन्हा सुरुवात केली. या घटनेचा व्हिडिओ व्हायरल झाला.

आदित्य यांनी अशा वेळी ही सहिष्णुता दाखवली, जेव्हा त्याच्या कुटुंबावर हिंदुत्वापासून विभक्त झाल्याचा आरोप होत आहे. या आरोपाखाली शिवसेनेला आतापर्यंतच्या सर्वात मोठ्या बंडाचा सामना करावा लागत आहे. आदित्य यांचे काका राज ठाकरे मशिदींमधून लाऊडस्पीकर काढून टाकण्याची मागणी करून हिंदू मते आपल्या बाजूने घेण्याचा प्रयत्न करत आहेत.

आदित्य ठाकरे देत आहेत आव्हान
आजोबा बाळासाहेब ठाकरे यांचा राजकीय वारसा असलेल्या शिवसेनेला वाचवण्यासाठी आदित्य ठाकरे केवळ मुंबईतच नव्हे तर संपूर्ण महाराष्ट्रात धडपडत आहेत. ते बंडखोरांना खुले आव्हान देत आहे. शिवसैनिकांना संघटित करून त्यांच्यात उत्साह निर्माण करत आहेत.

उद्धव यांच्या पुतण्याने घेतली शिंदे यांची भेट
उद्धव ठाकरे यांचे पुतणे निहार ठाकरे यांनी शुक्रवारी मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांची भेट घेतली. यापूर्वी उद्धव यांचे भाऊ जयदेव यांच्या पत्नी स्मिता यांनीही शिंदे यांची भेट घेतली होती.

ओबीसी जागांचे आरक्षण जाहिर
ठाणे आणि नजीकच्या इतर महापालिकांमधील ओबीसी आरक्षणाची सोडत शुक्रवारी काढण्यात आली. त्यामुळे ओबीसी आरक्षणासह महापालिका निवडणुकीचा मार्ग मोकळा झाला आहे.