BGMI BAN : गुगल प्ले आणि ऍपल अॅप स्टोअरमधून गायब, सरकारनेही त्यावर घातली का बंदी ?


बॅटलग्राउंड्स मोबाईल इंडिया (BGMI) अचानक गुगल प्ले स्टोअर आणि अॅपलच्या अॅपवरून गायब झाले आहे. BGMI च्या स्टोअरमधून गायब झाल्यामुळे गेम खेळणारे नाराज झाले आहेत आणि BGMI हॅशटॅग ट्विटरवर ट्रेंड करत आहे. आम्ही तुम्हाला सांगतो की 2020 मध्ये PUBG वर बंदी घातल्यानंतर, BGMI PUBG चा नवीन अवतार म्हणून लॉन्च करण्यात आला आहे.

स्टोअरमधून बीजीएमआय काढून टाकण्याची कोणतीही चेतावणी दिली गेली नाही. Google ने Play Store वरून Battlegrounds Mobile India काढून टाकण्यासंदर्भात एक निवेदन जारी केले आहे. गुगलने सरकारी आदेशानंतर बॅटलग्राउंड्स मोबाईल इंडिया आपल्या अॅप स्टोअरमधून काढून टाकल्याचे म्हटले आहे. अलिकडेच गेमशी संबंधित काही घटनांमुळे अॅपवर बंदी घालण्यात आल्याचेही अनेकांचे म्हणणे आहे.

वृत्तसंस्था रॉयटर्सच्या म्हणण्यानुसार, Google च्या प्रवक्त्याने पुष्टी केली आहे की बॅटलग्राउंड मोबाइल इंडिया काढून टाकणे हे सरकारी आदेशाचे पालन करत होते, जरी अॅपला का काढण्याची सूचना देण्यात आली होती. सध्या या संदर्भात सविस्तर माहिती उपलब्ध नाही.

हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की हा गेम विकसित करणाऱ्या क्राफ्टन कंपनीने बीजीएमआय भारतात लाँच होण्यापूर्वी चिनी कंपनीशी आपले संबंध तोडले होते आणि भारतीय वापरकर्त्यांचा डेटा भारतातच संग्रहित केला जाईल आणि वापरकर्त्यांची गोपनीयता राखली जाईल. काळजी घेतली जाईल.. कंपनीने भारतात या गेमसाठी $100 दशलक्षपेक्षा जास्त गुंतवणूक केली आहे. त्याच्या वापरकर्त्यांची संख्या 100 दशलक्ष ओलांडली आहे.