महाराष्ट्रात कोरोनानंतर स्वाईन फ्लूचा धोका वाढला, नागपुरात 16 रुग्ण आढळले


नागपूर : महाराष्ट्रात कोरोनाचा संसर्ग वाढत असताना आता स्वाइन फ्लूच्या रुग्णांची संख्याही वाढत आहे. कोरोनाच्या वाढत्या रुग्णांसोबत स्वाइन फ्लूच्या रुग्णांमध्येही वाढ होत आहे. नागपूर महापालिकेच्या जनसंपर्क विभागाने दिलेल्या माहितीनुसार, नागपुरात इन्फ्लूएंझा ए (एच1एन1) म्हणजेच स्वाइन फ्लूचे 16 रुग्ण आढळून आले आहेत. यावर्षी नागपुरात इन्फ्लूएंझा ए (एच1एन1) किंवा स्वाइन फ्लूचे एकूण 20 रुग्ण आढळून आले असून त्यापैकी 16 रुग्ण नागपूर महानगरपालिका हद्दीतील असून 4 रुग्ण शहराबाहेरील आहेत. गेल्या काही दिवसांपासून स्वाइन फ्लूच्या रुग्णांची संख्या वाढत आहे.

या आजाराबाबत नोडल अधिकारी डॉ.गोवर्धन नवखरे यांनी सांगितले की, स्वाईन फ्लू हा तसा धोकादायक आजार नसून ज्येष्ठ नागरिक, गरोदर महिला, उच्च रक्तदाब, मधुमेहाचे रुग्ण यांच्यासाठी तो धोकादायक ठरू शकतो. त्यामुळे अशा व्यक्तींनी सावध राहावे. या विषाणूच्या पार्श्वभूमीवर त्याची तपासणी नागपूर महानगरपालिकेची रुग्णालये आणि शहरी प्राथमिक आरोग्य केंद्रांमध्ये मोफत केली जात आहे.

महापालिकेने लसीकरणासाठी जारी केला हेल्पलाइन क्रमांक
सध्या शहरात सुमारे 20 रुग्णांची माहिती प्राप्त झाली असून त्यापैकी 8 रुग्ण रुग्णालयात दाखल असून 12 रुग्ण उपचारानंतर बरे झाले आहेत. स्वाईन फ्लू, मंकीपॉक्स आणि कोरोना या प्रतिबंधात्मक लसीकरणासाठी नागपूर महानगरपालिकेने 9175414355 हा विशेष हेल्पलाइन क्रमांक जारी केला आहे. नागरिकांच्या सोयीसाठी हा हेल्पलाइन क्रमांक सकाळी 8 ते रात्री 8 या वेळेत उपलब्ध राहणार असल्याचेही डॉ.गोवर्धन नवखरे यांनी सांगितले. यासोबतच या विषाणूची लागण झालेल्या रुग्ण आणि संशयितांना डॉक्टरांच्या सल्ल्याशिवाय औषध घेण्यास मनाई करण्यात आली आहे.