Smriti Irani : काँग्रेस पक्षाने केला आदिवासी राष्ट्रपतींचा अपमान, अधीर रंजन यांच्या वक्तव्यावर भडकली भाजप


नवी दिल्ली : काँग्रेस खासदार अधीर रंजन यांनी देशातील पहिल्या महिला आदिवासी राष्ट्रपती द्रौपदी मुर्मू यांच्यावर केलेल्या अशोभनीय वक्तव्याविरोधात भाजप आक्रमक झाली आहे. भाजप नेत्या आणि केंद्रीय मंत्री स्मृती इराणी यांनी हा देशाचा अपमान असल्याचे म्हटले आहे. स्मृती इराणी म्हणाल्या की, राष्ट्रपतीपदाच्या उमेदवार म्हणून द्रौपदी मुर्मू यांच्या नावाची घोषणा झाल्यापासून द्रौपदी मुर्मू काँग्रेस पक्षाच्या द्वेष आणि उपहासाला बळी पडल्या. काँग्रेस पक्षाने त्यांना बाहुली म्हटले. एक आदिवासी स्त्री या देशाच्या सर्वोच्च घटनात्मक पदाला शोभत आहे, हे सत्य काँग्रेसला अजूनही मान्य नाही. सोनिया गांधींनी नियुक्त केलेले सभागृह नेते अधीर रंजन यांनी राष्ट्रपती द्रौपदी मुर्मू यांच्या विरोधात अपमानास्पद वक्तव्य केले आहे जे लज्जास्पद विधान आहे. हे संबोधन त्या सर्वोच्च घटनात्मक पदाच्या प्रतिष्ठेच्या विरुद्ध आहे, तेव्हाही काँग्रेसच्या या पुरुष नेत्याने हे घृणास्पद कृत्य केले.

काँग्रेसने माफी मागावी
स्मृती इराणी म्हणाल्या की, सोनियाजींच्या अध्यक्षतेखालील काँग्रेसने हे संस्कार केले आहेत आणि निरुपयोगी आणि संविधानाला इजा पोहोचवली आहे. संसदेत आणि रस्त्यावर काँग्रेस आणि त्यांच्या नेत्यांनी देशाच्या प्रथम नागरिक राष्ट्रपती द्रौपदी मुर्मू जी आणि देशाची माफी मागितली पाहिजे.

काँग्रेस महिलाविरोधी पक्ष आहे, हे देश आणि जगाला माहीत आहेः स्मृती इराणी
स्मृती इराणी म्हणाल्या की, देश आणि जगाला माहित आहे की काँग्रेस आदिवासी विरोधी, गरीब विरोधी आणि महिला विरोधी आहे. पण देशाच्या सर्वोच्च संवैधानिक पदावर असलेल्या आदिवासी आणि गरीब कुटुंबातील महिलेचा एवढा अनादर करणे, तिच्या प्रतिष्ठेवर आघात करणे इतके काँग्रेसचे पडसाद उमटले.

माफी मागण्याचा प्रश्नच नाही : अधीर रंजन
माफी मागण्याचा प्रश्नच उद्भवत नाही, असे काँग्रेसचे खासदार अधीर रंजन चौधरी म्हणाले. हा शब्द मी चुकून वापरला होता. आता यासाठी तुम्हाला मला फासावर लटकवायचे असेल, तर तुम्ही ते करू शकता… सत्ताधारी पक्ष जाणूनबुजून षड्यंत्र रचून तीळाचा डोंगर उभा करण्याचा प्रयत्न करत आहे.

भाजप खासदारांनी संसदेत केली निदर्शने
राष्ट्रपती द्रौपदी मुर्मू यांच्या विरोधात व्हिडिओ क्लिपमध्ये केलेल्या वक्तव्याबद्दल त्यांनी माफी मागावी अशी मागणी करत काँग्रेस खासदार अधीर रंजन चौधरी यांचा संसदेत भाजप खासदारांनी निषेध केला.