Patra Chawl Scam : पात्रा चाळ जमीन घोटाळा प्रकरणातील साक्षीदार स्वप्ना पाटकर यांना धमकी, ईडीसमोर हजर झाले नाहीत संजय राऊत


मुंबई : महाराष्ट्रातील कोट्यवधी रुपयांच्या पात्रा चाळ जमीन घोटाळ्याप्रकरणी समन्स बजावल्यानंतरही शिवसेना नेते आणि खासदार संजय राऊत बुधवारी ईडीसमोर हजर झाले नाहीत. तर दुसरीकडे या प्रकरणातील महत्त्वाची साक्षीदार स्वप्ना पाटकर यांना बलात्कार आणि जीवे मारण्याच्या धमक्या मिळत आहेत. 1034 कोटी रुपयांच्या जमीन घोटाळ्याची ईडी चौकशी करत आहे. ईडीच्या अधिकाऱ्याकडून मिळालेल्या माहितीनुसार, या घोटाळ्याशी संबंधित प्रकरणातील साक्षीदार स्वप्ना पाटकर यांना धमक्या येत आहेत.

साक्षीदार स्वप्ना पाटकर यांना संजय राऊत यांच्या विरोधात दिलेले वक्तव्य मागे घेण्यास सांगितले जात आहे. ईडीने स्वप्ना पाटकर यांचा जबाब नोंदवला आहे. त्याचबरोबर संजय राऊत यांचे निकटवर्तीय सुजित पाटकर यांचाही जबाब ईडीने नोंदवला आहे.

साक्षीदार स्वप्ना पाटकर यांना धमकी
महाराष्ट्रातील 1034 कोटी रुपयांच्या जमीन घोटाळ्याची चौकशी करणाऱ्या ईडीने स्वप्ना पाटकर यांचा जबाब नोंदवला आहे. स्वप्नाने आपल्या वक्तव्यात ईडीला धमक्या येत असल्याचे सांगितले आहे. शिवसेना खासदार संजय राऊत यांचे निकटवर्तीय सुजित पाटकर यांची पत्नी स्वप्ना पाटकर यांनी पात्रा चाळ प्रकरणात राऊत यांच्या विरोधात केलेले वक्तव्य मागे घेण्याची धमकी देण्यात आल्याचे ईडीला सांगितले.

स्वप्ना यांनी मुंबई पोलिसांत दाखल केली तक्रार
स्वप्ना पाटकर यांनीही मुंबई पोलिसांकडे तक्रार दाखल केली आहे. स्वप्नाच्या म्हणण्यानुसार, सकाळी त्यांच्या घरी एक वर्तमानपत्र येते, ज्यामध्ये धमकीचे पत्र आढळते. ज्यामध्ये बलात्कार आणि खुनाच्या धमक्या देण्यात आल्या आहेत. ठाण्याच्या खाडीत टाकून ठार मारण्याची धमकी दिली. तक्रार पत्रानुसार किरीट सोमय्या यांच्या विरोधात ईडीसमोर बोलण्यासाठी त्यांच्यावर दबाव आणला जात आहे. स्वप्ना पाटकर यांनीही संजय राऊत यांच्यावर दांडी मारणे, मोबाईल हॅक केल्याचा संशय व्यक्त केला असून त्यांच्याकडून धमक्या येत असल्याचे तक्रारीत लिहिले आहे. स्वप्ना पाटकर यांनी मुंबई पोलिसांकडे केलेल्या तक्रारीवर शिवसेना नेते संजय राऊत यांची प्रतिक्रिया आलेली नाही.