शिंदे मंत्रिमंडळाचा निर्णय – गणेशोत्सव आणि कोरोना नियमांचे उल्लंघन करणारे सर्व खटले मागे घेण्याचा निर्णय


मुंबई : मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्या उपस्थितीत झालेल्या महाराष्ट्र मंत्रिमंडळाच्या बैठकीत मोठा निर्णय घेण्यात आला आहे. या निर्णयाबाबत मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे म्हणाले की, आज झालेल्या मंत्रिमंडळ बैठकीत गणेशोत्सव आणि दहीहंडी (कृष्ण जन्माष्टमी) संदर्भात संपूर्ण राज्यात झालेल्या राजकीय आणि सामाजिक आंदोलनात मार्च 2022 पर्यंतचे सर्व खटले मागे घेण्याचा निर्णय घेण्यात आला आहे. यासोबतच महाराष्ट्र सरकारने कोरोना महामारीच्या काळात लागू करण्यात आलेल्या कोविड मार्गदर्शक तत्त्वांचे उल्लंघन केल्याचे प्रकरणही मागे घेण्याचा निर्णय घेतला आहे.

मंकीपॉक्सबाबत आरोग्य विभाग सतर्क – मुख्यमंत्री शिंदे
मंत्रिमंडळाच्या बैठकीनंतर पत्रकारांशी संवाद साधताना महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे म्हणाले की, आमचा आरोग्य विभाग मंकीपॉक्ससाठी सतर्क आहे आणि त्यासंदर्भात आवश्यक पावले उचलली जात आहेत. विशेष म्हणजे देशात आतापर्यंत मंकीपॉक्सच्या चार प्रकरणांची पुष्टी झाली आहे.

राज्य मंत्रिमंडळ विस्ताराच्या चर्चेदरम्यान महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे बुधवारी रात्री दिल्लीला रवाना होत आहेत. शिंदे दिल्लीहून महाराष्ट्रात कधी परतणार हेही स्पष्ट झालेले नाही, 30 जूनला शिंदे यांनी मुख्यमंत्रीपदाची शपथ घेतली. मुख्यमंत्रीपदाची सूत्रे हाती घेतल्यानंतर शिंदे यांचा हा पाचवा दिल्ली दौरा असेल.

तत्पूर्वी त्यांनी 12 शिवसेना खासदारांसह लोकसभा अध्यक्ष ओम बिर्ला यांची भेट घेतली. यासोबतच त्यांनी द्रौपदी मुर्मू यांच्या राष्ट्रपतीपदाच्या शपथविधी सोहळ्यालाही हजेरी लावली होती. महाराष्ट्र सरकारच्या नवीन मंत्रिमंडळ विस्ताराबाबत उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी यापूर्वीच लवकरच नवीन मंत्रिमंडळ स्थापन करण्यात येणार असल्याचे सांगितले होते.