Bengal SSC Scam : ममता बॅनर्जींची पार्थ चॅटर्जी यांच्यावर कारवाई, मंत्रीपदावरून हकालपट्टी


कोलकाता : पश्चिम बंगालमधील एसएससी घोटाळ्याप्रकरणी अटक करण्यात आलेल्या पार्थ चॅटर्जी यांना मुख्यमंत्री ममता बॅनर्जी यांनी मंत्रीपदावरून हटवले आहे. ईडीच्या अटकेनंतर पार्थ चॅटर्जी यांना मंत्रीपदावरून हटवण्याची मागणी होत होती. दरम्यान, आज ममता बॅनर्जी यांनी मंत्रिमंडळाची बैठक बोलावली होते. या बैठकीनंतर काही वेळातच त्यांना मंत्रिपदावरून हटवण्याचे आदेश जारी करण्यात आले. पार्थ चॅटर्जी हे ममता बॅनर्जी सरकारमध्ये उद्योग, वाणिज्य आणि उपक्रम, माहिती तंत्रज्ञान आणि इलेक्ट्रॉनिक्स मंत्री होते. हा विभाग सध्या ममता बॅनर्जी स्वत: पाहतील.

मुख्यमंत्री ममता बॅनर्जी यांचे वक्तव्य
मुख्यमंत्री ममता बॅनर्जी यांनी मंत्रिपदावरून हटवल्याबाबत वक्तव्य केले आहे. इंडस्ट्रियल प्रमोशन बोर्डाच्या बैठकीत एका मुलीच्या ठिकाणाहून पैसे वसूल करण्यात आले असून ते सतत दाखवत असल्याचे त्यांनी सांगितले. माझा पक्ष अतिशय कडक असल्यामुळे मी त्याला (पार्थ) काढून टाकले आहे. हे दाखवून आपली धारणा बदलू शकते, असे कोणाला वाटत असेल, तर ते चुकीचे आहे. हा खेळ मोठा आहे. मी आता सांगणार नाही.

50 कोटींची रोकड जप्त
पार्थ चटर्जी यांना केंद्रीय एजन्सी ईडी (अंमलबजावणी संचालनालय) ने 23 जुलै रोजी अटक केली होती. एजन्सीने अर्पिता मुखर्जीच्या अटकेपूर्वी तिच्या घरातून सुमारे 21 कोटी रुपये जप्त केले होते. अर्पिता मुखर्जी टीएमसी नेते पार्थ चॅटर्जी यांच्या जवळची आहे. बुधवारीही ईडीने मुखर्जी यांच्या घरावर छापे टाकले होते. सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, या काळात 29 कोटी रुपयांची रोकड जप्त करण्यात आली आहे. एजन्सीने अनेक मालमत्तेची कागदपत्रे आणि तीन किलो सोनेही जप्त केले आहे.

सरकारी शाळा आणि अनुदानित शाळांमधील कथित शिक्षक भरती घोटाळ्याच्या वेळी पार्थ चॅटर्जी हे शिक्षण विभागाचे प्रभारी होते. नंतर हा विभाग त्यांच्याकडून काढून घेण्यात आला. शालेय सेवा आयोगाकडून शिक्षक भरतीमध्ये कथित अनियमिततेच्या आरोपांची अंमलबजावणी संचालनालय चौकशी करत आहे.