Ayushman Card Download : तुम्ही घरी बसल्या बसल्या डाउनलोड करू शकता आयुष्मान भारत कार्ड, भासणार नाही कुठेही जाण्याची गरज


आपल्या देशात अशा लोकांची संख्या अजूनही खूप जास्त आहे, जे एकतर गरीब वर्गात राहतात किंवा ज्यांना खरोखर गरज आहे. अशा लोकांना आर्थिक आणि अन्य मार्गाने मदत करण्यासाठी केंद्र सरकार अनेक योजना राबवते. अशीच एक योजना म्हणजे आयुष्मान भारत योजना. वास्तविक, या योजनेचा उद्देश सर्वसामान्य जनता आणि गरजू लोकांना मोफत आरोग्य सुविधा उपलब्ध करून देणे हा आहे. योजनेअंतर्गत पात्र लोकांचे आयुष्मान कार्ड बनवले जाते. कार्ड मिळाल्यानंतर तुम्हाला 5 लाख रुपयांपर्यंत मोफत उपचार मिळू शकतात. त्याच वेळी, जर तुम्हाला तुमच्या आयुष्मान कार्डसाठी अर्ज केल्यानंतर ते घ्यायचे असेल, तर तुम्ही ते घरबसल्या डाउनलोड करू शकता. चला तर मग आम्ही तुम्हाला याची सोपी पद्धत सांगतो.

  • जर तुम्ही आयुष्मान योजनेत देखील अर्ज केला असेल आणि आता तुम्हाला तुमचे कार्ड हवे आहे. त्यामुळे अशा परिस्थितीत तुम्ही ते घरबसल्या डाउनलोड करू शकता, त्यासाठी तुम्हाला त्याच्या अधिकृत लिंक https://pmjay.gov.in/ वर जावे लागेल.
  • त्यानंतर तुम्हाला लॉगिन करावे लागेल, ज्यासाठी तुम्हाला तुमचा ईमेल आयडी आणि पासवर्ड टाकावा लागेल. यानंतर तुमच्यासमोर एक नवीन पेज उघडेल.
  • आता तुम्हाला तुमचा 12 अंकी आधार क्रमांक येथे टाकावा लागेल. त्यानंतर तुम्हाला तुमच्या अंगठ्याचे ठसे पडताळावे लागतील आणि त्यानंतर ‘स्वीकृत लाभार्थी’ या पर्यायावर क्लिक करा.
  • यानंतर तुम्हाला मंजूर गोल्डन कार्ड्सची यादी दिसेल. येथे तुम्हाला तुमचे नाव शोधावे लागेल आणि ‘Confirm Print’ या पर्यायावर क्लिक करावे लागेल.
  • त्यानंतर तुम्हाला CSC Wallet दिसेल, जिथे तुम्हाला तुमचा पासवर्ड टाकावा लागेल. आता पिन टाका आणि होम पेजवर या आणि त्यानंतर तुम्हाला उमेदवाराच्या नावावर कार्ड डाउनलोड करण्याचा पर्याय दिसेल. तुम्ही तुमचे आयुष्मान कार्ड येथून डाउनलोड करू शकता.