Arpita Mukherjee : घर आहे की ‘अलिबाबाची गुहा’! अर्पिताच्या फ्लॅटमधील नोटा मोजून थकले अधिकारी


कोलकाता : पश्चिम बंगालचे मंत्री पार्थ चॅटर्जी यांची जवळची सहकारी अर्पिता मुखर्जी यांच्या दुसऱ्या फ्लॅटवर बुधवारी छापा टाकण्यात आला. पहिल्या छाप्यात नोटांचा ढीग जप्त केल्यानंतर आता अर्पिताच्या घरातून अलिबाबाच्या गुहेसारखी रोकड सापडली आहे. अर्पिताचे हे दुसरे घर कोलकात्याच्या बेलघारिया टाउन क्लबमध्ये आहे. यापूर्वी अर्पिता मुखर्जीच्या घरातून 21 कोटींहून अधिक रक्कम आणि महत्त्वाची कागदपत्रे सापडली होती. आता 28.90 कोटी रोख आणि 5 किलो सोने सापडले आहे.

बुधवारी ईडीने अर्पिता मुखर्जीचा बेलघरिया येथील फ्लॅट, कसबा राजडंगा, बारासात येथील साडीच्या दुकानासह सहा ठिकाणी छापे टाकले. 15 अधिकाऱ्यांची टीम अर्पिताच्या बेलघारियातील फ्लॅटवर पोहोचली. अर्पिताचे बेलघरिया हाऊसिंगमध्ये एकूण दोन फ्लॅट आहेत. ईडीने इतर अनेक ठिकाणी छापे टाकले.

50 कोटींहून अधिक रोख रक्कम
ईडीने अर्पिता मुखर्जीच्या मालकीच्या फ्लॅटवर छापा टाकला आणि सुमारे 28.90 कोटी रुपयांची रोकड आणि 5 किलो सोने आणि चांदी जप्त केली. अर्पिताच्या दोन्ही फ्लॅटमधून जप्त केलेली रोकड 50 कोटींहून अधिक झाली आहे.

10 लोखंडी पेट्यांमधून घेऊन गेले रोख रक्कम
बेलघारिया फ्लॅटवर 11 तास चाललेला छापा गुरुवारी पहाटे 5.30 वाजता संपला. या छाप्यात रोकड आणि सोन्याव्यतिरिक्त काही मालमत्तेची कागदपत्रेही जप्त करण्यात आली आहेत. ईडीचे अधिकारी छापेमारीत जप्त केलेल्या वस्तू 10 लोखंडी पेट्यांमध्ये घेऊन गेले.

एसबीआयकडून चार मोठी मशिन मागवण्यात आली
मुखर्जी यांच्या फ्लॅटमधून पूर्वीच्या जप्तीचा संदर्भ देत ईडीच्या अधिकाऱ्यांनी अली बाबाच्या फ्लॅटमधून त्यांच्या लोखंडी छातीतून मौल्यवान वस्तू बाहेर येत असल्याचे सांगितले होते. बुधवारी, नोटा मोजण्यासाठी ईडीला स्टेट बँक ऑफ इंडियामधून चार मोठी रोकड मोजण्याची मशीन फ्लॅटमध्ये आणावी लागली. अनेक तास नोटांची मोजणी सुरू होती.

वॉर्डरोब उघडताच पडू लागली रोकड
क्लब टाऊन अपार्टमेंटच्या आठव्या मजल्यावर असलेल्या फ्लॅटवर ईडीच्या अधिकाऱ्यांनी घरबांधणी संघटनेच्या सचिवाच्या उपस्थितीत चावी मेकरच्या मदतीने मुख्य कुलूप तोडल्यानंतर छापा टाकला. सूत्रांनी सांगितले की, अधिकाऱ्यांनी वॉर्डरोब उघडताच 2 हजार आणि 500 ​​रुपयांच्या नोटांचे बॉक्स खाली पडू लागले. स्थानिकांनी सांगितले की, अटकेच्या तीन दिवस आधी मुखर्जी शेवटच्या फ्लॅटला गेल्या होत्या.

आईच्या घरावरही छापा
पार्थ चॅटर्जी आणि अर्पिता मुखर्जी यांच्या चौकशीतून मिळालेल्या माहितीच्या आधारे ईडीच्या पथकांनी बुधवारी चार वेगवेगळ्या पत्त्यांवर छापे टाकले होते. यापूर्वी छाप्यात 14 पथकांचा सहभाग होता. ईडीच्या अधिकाऱ्यांनी मुखर्जी यांच्या बेलघरिया येथील वडिलोपार्जित निवासस्थानीही भेट दिली. त्याची आई मिनाती मुखर्जी सुरुवातीला ईडीच्या अधिकाऱ्यांच्या आड आली, पण नंतर त्यांना छापे टाकण्याची परवानगी देण्यात आली.

269 नावांच्या यादीचे रहस्य
यापूर्वी, ईडीने पश्चिम बंगाल प्राथमिक शिक्षण मंडळाचे माजी अध्यक्ष आणि आमदार माणिक भट्टाचार्य यांची त्यांच्या जादवपूर निवासस्थानातून चार कॉम्पॅक्ट डिस्क सापडल्याबद्दल 14 तासांपेक्षा जास्त काळ चौकशी केली. या डिस्कमध्ये सरकारी प्राथमिक शाळांमधील भरतीसाठी 269 नावांचा समावेश होता. मंत्री पार्थ चॅटर्जी यांच्या नाकतला निवासस्थानातून जप्त करण्यात आलेल्या TET, 2012 च्या भरती यादीशी अधिकाऱ्यांनी डिस्कमधील माहितीची जुळवाजुळव केली.