Yasin Malik Hospitalised : तिहार तुरुंगात उपोषणाला बसलेला फुटीरतावादी नेता यासिन मलिक रुग्णालयात दाखल


नवी दिल्ली : दिल्लीतील तिहार तुरुंगात उपोषणाला बसलेला काश्मिरी फुटीरतावादी नेता यासिन मलिक यांची प्रकृती खालावल्याने त्याला आरएमएल रुग्णालयात दाखल करण्यात आले आहे. बुधवारी सूत्रांनी सांगितले की, मलिक याच्या रक्तदाबात (बीपी) चढउतार होत असल्याने त्याला रुग्णालयात दाखल करण्यात आले आहे.

त्यांनी सांगितले की, मलिक याला हॉस्पिटलच्या डॉक्टरांना पत्र लिहून सांगितले आहे की त्याला उपचार घ्यायचे नाहीत. एका सूत्राने सांगितले की, बीपीमध्ये चढ-उतार झाल्याने त्यांना मंगळवारी आरएमएल रुग्णालयात दाखल करण्यात आले होते.

शुक्रवारपासून उपोषण
प्रतिबंधित जम्मू-काश्मीर लिबरेशन फ्रंट (जेकेएलएफ)चे प्रमुख मलिक यांनी शुक्रवारी सकाळी बेमुदत संप सुरू केला. रुबैय्या सईदच्या अपहरण प्रकरणाच्या सुनावणीत जम्मूच्या कोर्टात केंद्राने हजर राहू न दिल्याने त्यांनी उपोषण सुरू केले. मलिक हा या प्रकरणातील आरोपी आहे.

व्हिडिओ कॉन्फरन्सद्वारे सीबीआयच्या विशेष न्यायाधीशांसमोर हजर झालेल्या मलिकने सांगितले होते की रुबैय्या सईदच्या अपहरणाच्या संदर्भात जम्मूच्या कोर्टात मला हजर व्हायचे आहे. 22 जुलैपर्यंत सरकारने यासंदर्भात परवानगी न दिल्यास उपोषण सुरू करू, असे मलिक म्हणाले होते.

मलिक याला तिहार तुरुंग क्रमांक 1 मधील उच्च जोखमीच्या कक्षात एकटे ठेवण्यात आले आहे. मलिक याला तुरुंगातील वैद्यकीय तपासणी कक्षात नेण्यात आले, जेथे त्याला आयव्ही दिले जात होते. जेकेएलएफचा प्रमुख मलिक दहशतवादाला आर्थिक मदत केल्याप्रकरणी जन्मठेपेची शिक्षा भोगत आहे.