Viral Moustache Woman: केरळच्या या महिलेला तिच्या मिशांवर आहे प्रेम, जाणून घ्या काय आहे कारण


पुरुषाच्या चेहऱ्यावर तुम्ही नेहमीच मिशा पाहिल्या असतील, तर असे मानले जाते की स्त्रियांची थोडीशी मिशी (लेडीज अपर लिप्स हेअर) देखील त्यांचे सौंदर्य बिघडवण्याचे काम करते. याच कारणामुळे ज्या महिलांना ओठांवर केस येण्याची समस्या असते, त्यांना त्यांचे सौंदर्य वाढवण्यासाठी ते केस काढणे आवडते, पण याउलट एक महिला अशी आहे, जिला आपल्याला मिशा असल्याचा अभिमान आहे.

होय, तुम्ही ते बरोबर ऐकले आहे, शायजा (केरळ), जी मूळची केरळची आहे, तिला तिच्या पूर्ण वाढलेल्या मिशा ठेवायला आणि दाखवायला आवडतात. कन्नूर जिल्ह्यातील शायजा तिच्या भुवया नियमितपणे थ्रेड करून घेते, जरी तिला तिच्या वरच्या ओठावरील केस काढण्याची गरज वाटली नाही. शायजा म्हणते, मी आता त्यांच्याशिवाय जगण्याची कल्पना करू शकत नाही. जेव्हा कोविड महामारी सुरू झाली, तेव्हा मला मास्क घालणे आवडत नव्हते, कारण त्याने माझा चेहरा झाकला जात होता.

शायजाला आवडतात तिच्या मिशा
खरं तर, पाच वर्षांपूर्वी शायजाच्या लक्षात आले की तिच्या ओठावरचे हलके केस आता मिशीसारखे जाड होत आहेत आणि मग शायजाने मिशी ठेवण्याचा निर्णय घेतला. केरळमधील शायजा तिच्या पूर्ण वाढलेल्या मिशा दाखवण्यास मागेपुढे पाहत नाही. स्त्रीच्या चेहऱ्यावरचे केस साधारणपणे अनाकर्षक मानले जात असले तरी, ३५ वर्षीय शायजा हिला तिच्या मिशा आवडतात.

सोशल मीडियावर तिची छायाचित्रे पाहणाऱ्या किंवा भेटणाऱ्या लोकांना ती मिशी का वाढवते याची उत्सुकता असते. लोकांनी तिला मिशा काढण्यासही सांगितले, पण तिने नकार दिला. मी सुंदर नाही, असे मला कधीच वाटले नाही, असे शायजा म्हणाली.

लोकांनी केली टीका
शायजाचे कुटुंबीय आणि मित्र तिच्या मिशांचे समर्थन करतात आणि तिची मुलगी तिला सांगते की या मिशा तिच्यावर छान दिसतात. तथापि, काही असे लोक आहेत, जे शायजा मिशा वाढवण्याबद्दल टीका करतात. ज्यावर शायजा म्हणाली, लोक माझी खिल्ली उडवतात की, ‘पुरुषांना मिशा आहेत, तर स्त्रीला मिशा का असेल? काहीही झालं तरी, शायजाला तिच्या मिशांवर एवढा प्रेम आहे की मी माझ्या मिशांशिवाय जगू शकत नाही, असे ती अभिमानाने सांगते.