Uddhav Thackeray Birthday : एकनाथ शिंदेंनी शिवसेना पक्षप्रमुखांना नव्हे, तर माजी मुख्यमंत्र्यांना दिल्या वाढदिवसाच्या शुभेच्छा


मुंबई : महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी माजी मुख्यमंत्री आणि शिवसेना पक्षप्रमुख उद्धव ठाकरे यांना वाढदिवसाच्या शुभेच्छा दिल्या आहेत. शिंदे यांनी त्यांच्या आरोग्यासाठी शुभेच्छा दिल्या आहेत. मात्र, वाढदिवसाच्या शुभेच्छांमध्ये त्यांनी उद्धव ठाकरे यांना शिवसेना पक्षप्रमुख नव्हे, तर माजी मुख्यमंत्री संबोधले आहे. शिंदे यांनी ट्विट करून त्यांचे अभिनंदन केले आहे.


एकनाथ शिंदे यांनी एका बाणाने दोन शिकार केल्या आहेत. एकीकडे उद्धव ठाकरे यांना वाढदिवसाच्या शुभेच्छा देऊन ठाकरे कुटुंबाविषयी आपल्या मनात द्वेष नाही, हे दाखवण्याचा प्रयत्न केला आहे. दुसरीकडे उद्धव ठाकरे हे अजूनही शिवसेनाप्रमुख आहेत, यावर विश्वास ठेवण्यासही त्यांनी नकार दिला.

शिंदे गटाने स्वतःला खरी शिवसेना म्हणवून घेतले आहे. एकनाथ शिंदे गट सध्या निवडणूक आयोगासह सर्वोच्च न्यायालयात उद्धव ठाकरे यांच्या विरोधात कायदेशीर लढाई लढत आहे. एवढेच नाही, तर शिवसेनेच्या धनुष्यबाण या निवडणूक चिन्हावरही एकनाथ शिंदे यांनी आपला हक्क दाखवला आहे.