उद्या एकनाथ शिंदे स्वतःला नरेंद्र मोदी समजू लागले, मग काय करणार भाजप? उद्धव ठाकरे यांचा भाजपला इशारा


मुंबई : महाराष्ट्राचे माजी मुख्यमंत्री आणि शिवसेना पक्षप्रमुख उद्धव ठाकरे यांनी भाजपला एकनाथ शिंदेंपासून सावध राहण्याचा सल्ला दिला आहे. ते म्हणाले की, उद्या शिंदे स्वत:ला पंतप्रधान नरेंद्र मोदी समजू लागले, तर भाजप काय करणार? त्यांनी भाजपमध्ये प्रवेश केला तर? त्यामुळे शिंदे सारख्या लोकांपासून सावध रहा. ते म्हणाले की प्रत्येक पापाचे भांडे भरते. ठाकरे दुःखी मनाने म्हणाले, ज्यांना मी माझे मानले, तेच लोक सोडून गेले, म्हणजे ते आमचे कधीच नव्हते. त्यांच्याबद्दल वाईट वाटण्याचे कारण नाही. ते म्हणाले की, भाजपमध्ये आज सर्व काही बाहेरून आलेल्या लोकांनाच दिले जाते. मुख्यमंत्रीपदापासून ते विरोधी पक्षनेतेपदापर्यंत.

भाजपला मराठींना आपापसात लढवायचे आहे
विरोधकांना संपवण्यासाठी ‘ईडी’, ‘सीबीआय’चा गैरवापर होत आहे. ते म्हणाले, ‘शिवसेना विरुद्ध शिवसेना असा लढा सुरू करून महाराष्ट्रातील मराठी माणसांच्या हातात दिल्लीवासीयांनी मराठी माणसाचे मस्तक मिळवायचे आहे!’ सत्तेत असलेल्यांना विरोधी पक्षांची भीती वाटू लागली असेल, तर ती त्यांची कमजोरीच म्हणावी लागेल. लोकशाही म्हणजे प्रत्येक वेळी जिंकणे नव्हे. शिवसेना असो, काँग्रेस असो, भाजप असो, त्यांना सातत्याने यश मिळत नाही. प्रत्येकजण जिंकतो आणि हरतो. नवनवीन पक्ष उदयास येत असतात. तेही काही काळ चमकतात, हाच लोकशाहीचा खरा अनुभव आहे.

सत्ता येते आणि जाते
सर्व काही आपल्या टाचाखाली ठेवण्याची ही राक्षसी महत्त्वाकांक्षा असली की मग विरोधकांची भीती वाटू लागते, असे उद्धव म्हणाले. मीही मुख्यमंत्री होतो. पण मी आज नाही, पण पूर्वीसारखा तुमच्यासमोर बसला आहे. फरक काय आहे? सत्ता येते आणि जाते. माझ्यासाठी सत्ता असो वा नसो, काही फरक पडत नाही.

अटलबिहारी वाजपेयीजी एकदा म्हणाले होते, ‘सत्ता येते आणि जाते. पण देश राहिला पाहिजे. देश टिकवण्यासाठी सर्व पक्षांनी एकत्र येऊन काम केले नाही, तर आपण देशाचे शत्रू म्हणू, कारण आजही देशात अनेक समस्या उभ्या आहेत. रुपयाने निच्चांकी पातळी गाठली आहे, तर महागाईने उच्चांक गाठला आहे, बेरोजगारी आहे. अशा सर्व प्रश्नांकडे कोणीच लक्ष देत नाही. त्यासाठी वरचेवर मलमपट्टी केली जाते.