Maharashtra Weather Forecast : महाराष्ट्रात मुसळधार पावसापासून दिलासा, जाणून घ्या या महिन्याच्या अखेरपर्यंत कसे असेल हवामान


मुंबई : बुधवारपासून महाराष्ट्रात पावसाच्या हालचाली कमी होण्याची शक्यता आहे. मात्र, काही ठिकाणी हलका ते मुसळधार पाऊस अपेक्षित आहे. भारतीय हवामानशास्त्र विभागाने (IMD) दिलेल्या माहितीनुसार, विदर्भ आणि कोकणात वेगवेगळ्या ठिकाणी पाऊस पडू शकतो. दुसरीकडे, मराठवाडा आणि उत्तर-दक्षिण महाराष्ट्रात काही ठिकाणी तुरळक ठिकाणी पावसाची शक्यता आहे.

हवामान खात्यानुसार शनिवारपर्यंत हवामानाचा पॅटर्न कमी-अधिक प्रमाणात असाच राहील. सध्या पावसाची शक्यता पाहता हवामान खात्याकडून कोणताही इशारा देण्यात आलेला नाही. दुसरीकडे, महाराष्ट्रातील हवेचा दर्जा निर्देशांक बहुतांश शहरांमध्ये ‘चांगल्या ते समाधानकारक’ श्रेणीत नोंदवला जात आहे. बुधवारी महाराष्ट्रातील प्रमुख जिल्ह्यांमध्ये हवामान कसे असेल ते जाणून घेऊया.

मुंबईचे हवामान
बुधवारी मुंबईत कमाल तापमान 32 आणि किमान तापमान 25 अंश सेल्सिअस राहण्याचा अंदाज आहे. आकाश ढगाळ राहील आणि हलका पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. हवेच्या गुणवत्तेचा निर्देशांक ‘समाधानकारक’ श्रेणीत 57 वर नोंदवला गेला आहे.

पुण्याचे हवामान
पुण्यात कमाल तापमान 29 तर किमान तापमान 22 अंश सेल्सिअस राहण्याचा अंदाज आहे. ढगाळ वातावरण असेल आणि हलका पाऊस अपेक्षित आहे. हवेचा दर्जा निर्देशांक ‘समाधानकारक’ श्रेणीत 65 वर नोंदवला गेला आहे.

नागपूरचे हवामान
नागपुरात कमाल तापमान 32 अंश सेल्सिअस तर किमान तापमान 24 अंश सेल्सिअस राहण्याचा अंदाज आहे. ढगाळ वातावरण असेल आणि काही काळ पाऊस किंवा मेघगर्जनेसह पाऊस पडू शकतो. त्याच वेळी, हवा गुणवत्ता निर्देशांक 38 आहे, जो ‘चांगल्या’ श्रेणीत येतो.

नाशिकचे हवामान
नाशिकमध्ये कमाल तापमान 29 अंश सेल्सिअस तर किमान तापमान 22 अंश सेल्सिअस राहण्याचा अंदाज आहे. ढगाळ वातावरण असेल आणि हलक्या पावसाची शक्यता आहे. हवेचा दर्जा निर्देशांक ‘चांगल्या’ श्रेणीत 28 आहे.

औरंगाबादचे हवामान
औरंगाबादमध्ये कमाल तापमान 27 अंश सेल्सिअस आणि किमान तापमान 21 अंश सेल्सिअस राहण्याची शक्यता आहे. दुपारी किंवा संध्याकाळी पाऊस किंवा गडगडाट होईल. हवेचा दर्जा निर्देशांक ‘चांगल्या’ श्रेणीत 50 आहे.