Maharashtra Politics: आता उद्धव ठाकरेंच्या घरात होणार का बंडखोरी? बाळासाहेब ठाकरे यांच्या सुनेने घेतली शिंदे यांची भेट


मुंबई – शिवसेना आमदारांच्या बंडानंतर उद्धव ठाकरे यांची महाराष्ट्रातील सत्ता गेली. आता पक्ष त्यांच्या हातातून निघताना दिसत आहे. याच दरम्यान, उद्धव यांच्या कुटुंबात बंडखोरीचे सूर उमटू लागले आहेत. बाळासाहेब ठाकरे यांच्या सून स्मिता ठाकरे यांनी मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांची भेट घेतल्याचे वृत्त आहे. तेव्हापासून अनेक चर्चा रंगल्या आहेत. विशेष म्हणजे शिंदे यांना भेटणाऱ्या स्मिता या ठाकरे कुटुंबातील पहिल्याच सदस्य आहेत.

मात्र, स्मिता ठाकरे यांनी या भेटीचे वर्णन शिष्टाचार म्हणून केले आहे. एकनाथ शिंदे हे जुने शिवसैनिक आहेत, ते आता मुख्यमंत्री झाल्याचे त्यांनी म्हटले आहे. त्यामुळे मी त्यांचे अभिनंदन करायला आले आहे. त्या म्हणाल्या, मला अनेक वर्षांपासून त्यांचे काम माहीत आहे.

बंडखोरीवर मौन
शिवसेनेतील बंडखोरी दरम्यान या भेटीच्या प्रश्नावर स्मिता यांनी मौन बाळगले. मला याबद्दल काहीही माहिती नाही, असे त्या म्हणाल्या. मी समाजसेवक असून राजकारणात नाही. त्यामुळे पक्षात काय चालले आहे, याची मला माहिती नाही.

कोण आहेत स्मिता ठाकरे
स्मिता ठाकरे या बाळासाहेब ठाकरे यांच्या सून आणि जयदेव ठाकरे यांच्या पत्नी आहेत. जयदेव ठाकरे हे शिवसेना संस्थापक बाळ ठाकरे यांचे दुसरे पुत्र होते. बाळासाहेब ठाकरे यांचा मोठा मुलगा बिंदू माधव यांचा रस्ता अपघातात मृत्यू झाला. दुसरा मुलगा जयदेव ठाकरे, तर तिसरा मुलगा उद्धव ठाकरे. मिळालेल्या माहितीनुसार, जयदेव ठाकरे यांनी स्मिताला घटस्फोट दिला होता आणि ते वेगळे राहू लागले होते.