‘महाराष्ट्र काबीज केला, आता झारखंडमध्ये घुसण्याचा प्रयत्न, पण बंगालमध्ये हरवून टाका’, मुख्यमंत्री ममता बॅनर्जींचा भाजपवर मोठा हल्ला


कोलकाता : पश्चिम बंगालच्या मुख्यमंत्री ममता बॅनर्जी यांनी पुन्हा एकदा भाजपवर टीकास्त्र सोडले आहे. त्या म्हणाल्या की, 2024 मध्ये भाजपची सत्ता येणार नाही, हे निश्चित आहे. तृणमूल काँग्रेस (टीएमसी) अध्यक्षा ममता म्हणाल्या की त्यांच्याकडे (भाजप) कोणतेही काम नाही, त्यांचे काम 3-4 एजन्सीद्वारे राज्य सरकारे ताब्यात घेणे एवढेच त्यांचे काम आहे.

मुख्यमंत्री म्हणाल्या, त्यांनी (भाजप) महाराष्ट्र काबीज केला, आता झारखंडमध्ये प्रयत्न सुरू आहेत, पण बंगाल त्यांचा पराभव करेल. बंगाल तोडणे सोपे नाही, कारण येथे तुम्हाला प्रथम रॉयल बंगाल टायगरशी लढावे लागेल.

पार्थ चॅटर्जीबाबत प्रतिक्रिया
मला खात्री आहे की 2024 मध्ये भाजप (सत्तेत) येणार नाही. भारतात बेरोजगारी 40% ने वाढत आहे पण बंगालमध्ये 45% कमी झाली आहे… आज मीडिया ट्रायल चालू आहे आणि ते लोकांना आरोपी ठरवत आहेत. त्यांना फक्त बंगालची प्रतिमा मलीन करायची आहे.

आपले मंत्री पार्थ चॅटर्जी यांच्या अटकेवर बॅनर्जी म्हणाल्या की, कोणत्याही एजन्सीच्या कामकाजात कोणतीही अडचण नाही, परंतु त्याचा वापर राजकीय पक्षांना बदनाम करण्यासाठी केला जाऊ नये. आम्ही ‘मीडिया ट्रायल’च्या विरोधात आहोत.

अंमलबजावणी संचालनालयाने (ईडी) पार्थ चॅटर्जीला 23 जुलै रोजी शाळेतील कथित नोकरी घोटाळ्याच्या चौकशीच्या संदर्भात अटक केली. एजन्सीने त्याची जवळची सहकारी अर्पिता मुखर्जीलाही अटक केली होती. अर्पिताच्या ठिकाणाहून 21 कोटी रुपयांची रोकड जप्त केल्याचा दावा ईडीने केला आहे.