राज्यातील या भागात 31 जुलैपासून ऑटो-टॅक्सी चालकांचा संप, जाणून घ्या कारण


मुंबई : महाराष्ट्रातील कोकण विभागातील अडीच लाखांहून अधिक ऑटो रिक्षा, टॅक्सी मालक आणि चालक 31 जुलैच्या मध्यरात्रीपासून बेमुदत संपावर जाणार आहेत. ऑटो टॅक्सी चालकांनी आपल्या अनेक मागण्यांसाठी संपावर जाण्याचा निर्णय घेतला आहे. याबाबत पीटीआयला माहिती देताना एका अधिकाऱ्याने सांगितले की, कोकण विभागात ठाणे, रायगड, रत्नागिरी आणि सिंधुदुर्ग जिल्ह्यांचा समावेश आहे. या जिल्ह्यांतील 2.5 लाखांहून अधिक ऑटो आणि टॅक्सी चालकांनी 31 जुलैच्या मध्यरात्रीपासून बेमुदत संपावर जाण्याचा निर्णय घेतला आहे.

दुसरीकडे रिक्षा-टॅक्सी विभागाचे कोकण विभागाचे अध्यक्ष प्रणव पेणकर म्हणाले की, ऑटोरिक्षा आणि टॅक्सी चालकांच्या प्रलंबित मागण्यांकडे महाराष्ट्र सरकारने लक्ष दिलेले नाही, त्यामुळे आम्ही हा बेमुदत संप करण्याचा निर्णय घेतला आहे. ते म्हणाले की, ऑटोरिक्षा आणि टॅक्सी चालकांच्या प्रमुख मागण्यांपैकी एक म्हणजे सीएनजीच्या किमतीत वाढ झाल्याने भाडेवाढ ही आहे. याशिवाय राज्य सरकारने या प्रदेशातील ऑटोरिक्षांना अनेक परवानग्या दिल्या आहेत आणि त्या वेळीच घ्याव्यात. कमीत कमी 10 ते 15 वर्षे थांबवायला हवे, कारण त्याचा विद्यमान ऑपरेटर्सवर विपरीत परिणाम होतो.

तेलाच्या वाढत्या किमतीमुळे हैराण झाले आहेत ऑटो रिक्षा आणि टॅक्सीचालक
गेल्या काही महिन्यांपासून सीएनजीसह डिझेल-पेट्रोलच्या दरात वाढ झाल्याने वाहनचालकांना मोठा त्रास सहन करावा लागत आहे. तेलाच्या किमती सातत्याने वाढल्या असल्या तरी भाडेवाढीबाबत कोणतीही तरतूद नसल्याचे त्यांचे म्हणणे आहे. त्यामुळे आता या चालकांनी बेमुदत संपावर जाण्याचा निर्णय घेतला आहे. महाराष्ट्राच्या कोकण विभागात ठाणे, रायगड, रत्नागिरी आणि सिंधुदुर्ग जिल्ह्यात अनेक लोक ऑटो रिक्षा आणि टॅक्सीने प्रवास करतात.