पाकिस्तानी महिला एजंटच्या हनीट्रॅपमध्ये अडकला लष्कराचा जवान, पाठवले गोपनीय कागदपत्रे आणि व्हिडिओ


जयपूर – राजस्थान इंटेलिजन्सने ऑपरेशन सरहद अंतर्गत मंगळवारी मोठी कारवाई केली आहे. राजस्थान इंटेलिजन्सने लष्करी जवान शांतीमॉय राणा याला अटक केली आहे, ज्याने पाकिस्तानी गुप्तचर संस्थेला गोपनीय दस्तऐवज आणि युद्ध अभ्यासाचे फोटो आणि व्हिडिओ पाठवले होते.

डीजी इंटेलिजन्स उमेश मिश्रा यांनी सांगितले की, लष्करी जवान शांतीमॉय राणा सोशल मीडियाच्या माध्यमातून सतत पाकिस्तानी गुप्तचरांच्या संपर्कात असल्याची माहिती मिळाली होती. इंटेलिजन्स जयपूरच्या टीमने जवानाच्या हालचालींवर नजर ठेवली असता, तो हनीट्रॅप आणि पैशाच्या आमिषाने पाकिस्तानी महिला एजंटला लष्कराची महत्त्वाची माहिती सोशल मीडियाद्वारे शेअर करत असल्याचे आढळून आले. त्यावर 25 जुलै रोजी शांती मोय राणा याला ताब्यात घेण्यात आले.

डीजी इंटेलिजन्सने सांगितले की, चौकशीदरम्यान आरोपी जवानाने सांगितले की तो 2018 पासून भारतीय सैन्यात आहे. अनेक दिवसांपासून व्हॉट्सअॅप चॅट आणि व्हॉट्सअॅप ऑडिओ आणि व्हिडिओ कॉलिंगद्वारे तो महिला पार्क एजंटच्या संपर्कात होता.

आरोपी जवानाने सांगितले की, गुरनूर कौर उर्फ अंकिता नावाच्या महिलेने स्वत:ची ओळख उत्तर प्रदेशातील शाहजहांपूर येथील रहिवासी असल्याचे सांगितले. तिने सांगितले की ती मिलिटरी इंजिनीअरिंग सर्व्हिसमध्ये काम करते. यासोबतच दुसरी मुलगी निशा हिने सांगितले की, ती मिलिटरी नर्सिंग सर्व्हिसमध्ये काम करते.

या दोन्ही महिला दलालांनी जवानांना हनीट्रॅप आणि पैशाचे आमिष दाखवून लष्कराशी संबंधित गोपनीय कागदपत्रांची छायाचित्रे आणि युद्ध सरावाचे व्हिडिओ मागितले. प्रलोभनाखाली आरोपी जवान आपल्या रेजिमेंटची गुप्त कागदपत्रे आणि युद्ध अभ्यासाचे व्हिडिओ सोशल मीडियाच्या माध्यमातून पाक महिला दलालांना पाठवत होता. त्यासाठी पाकिस्तानी महिला एजंटने त्याच्या बँक खात्यात पैसेही पाठवले. डीजी इंटेलिजन्स मिश्रा यांनी सांगितले की, आरोपींची चौकशी केल्यानंतर आणि मोबाईल फोनच्या तांत्रिक विश्लेषणातील तथ्यांची पुष्टी केल्यानंतर, आरोपींविरुद्ध सरकारी गुप्तता कायदा 1923 अंतर्गत गुन्हा दाखल करण्यात आला आणि त्याला अटक करण्यात आली.