महिला आपले शरीर दाखवू शकतात तर पुरुष का नाही? रणवीर सिंगच्या समर्थनार्थ उतरला राम गोपाल वर्मा


बॉलिवूड अभिनेता रणवीर सिंग त्याच्या न्यूड फोटोशूटमुळे वादात सापडला आहे. त्याच्या छायाचित्रांवर अनेकांनी आक्षेप घेतला असून, त्यानंतर मुंबई पोलिसांनी त्याच्याविरोधात एफआयआर नोंदवला आहे. रणवीर सिंगवर महिलांच्या भावना दुखावल्याप्रकरणी गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. दरम्यान, राम गोपाल वर्मा रणवीरच्या समर्थनार्थ समोर आला आहे. अभिनेत्याच्या फोटोशूटवर राम गोपाल म्हणाले, जर महिला आपल्या शरीराचा दिखावा करू शकतात, तर पुरुष का करू शकत नाहीत?

स्त्रिया करू शकतात, तर पुरुष का करू शकत नाही?
टाइम्स नाऊला दिलेल्या मुलाखतीत राम गोपाल वर्माने रणवीरच्या फोटोशूटबद्दल सांगितले. ते म्हणाले, मला वाटते लैंगिक समानतेसाठी न्याय मागण्याचा हा त्यांचा मार्ग आहे. जर स्त्रिया आपले मादक शरीर दाखवू शकतात, तर पुरुष का करू शकत नाहीत? पुरुषांना वेगळ्या मानकाने ठरवले जाते, हा दांभिकपणा आहे. पुरुषांनाही महिलांच्या बरोबरीने अधिकार मिळायला हवेत.

नुकतेच रणवीरविरोधात मुंबई पोलिसांकडे दोन तक्रार अर्ज दाखल करण्यात आले होते. ज्यामध्ये रणवीरने अशा न्यूड फोटोद्वारे महिलांच्या भावना दुखावण्याचा प्रयत्न केल्याचे म्हटले होते. हे अर्ज चेंबूर पोलीस ठाण्यात एका स्वयंसेवी संस्थेच्या (एनजीओ) पदाधिकारी आणि एका महिला वकिलाने सादर केले होते.

रणवीर सिंगने नुकतेच पेपर मॅगझिनसाठी न्यूड फोटोशूट केले आहे. त्यामुळे त्याला खूप ट्रोलही केले जात आहे. सोशल मीडियावर त्याच्या फोटोंबाबत अनेक मीम्स बनवण्यात आले आहेत. जे वेगाने व्हायरल होत आहेत.

बॉलिवूड कलाकारांनी प्रतिक्रिया दिली
रणवीरच्या फोटोंवर अनेक बॉलिवूड स्टार्सनीही आपल्या प्रतिक्रिया दिल्या आहेत. शर्लिन चोप्राने ट्विटरवर सांगितले की, जेव्हा तिने असे फोटोशूट केले होते, तेव्हा लोकांनी आणि मीडियाने तिला चारित्र्यहीन, मत्सर आणि अनादरपूर्ण म्हटले. एवढेच नाही तर शर्लिनने लोकांना विचारले, अरे भाऊ, आमच्या अंगावर जंत होते का? तर दुसरीकडे अर्जुन कपूरने रणवीरचे समर्थन केले आहे. रणवीर सिंगमध्ये कोणताही दिखावा नसल्याचे त्याने म्हटले आहे. तुम्ही 11-12 वर्षांपासून रणवीरला पाहत आहात. तो जे काही करतो, तो त्याच्या व्यक्तिमत्त्वाचा भाग असतो.