मुख्यमंत्री नव्हे तर ‘शिकार’ झाले आहेत एकनाथ शिंदे, असे का म्हणाले नाना पटोले ?


मुंबई – महाराष्ट्र काँग्रेसचे अध्यक्ष नाना पटोले यांनी भाजपबाबत महत्त्वाचे वक्तव्य केले आहे. ते म्हणाले की, भाजप शिवसेनेला वाळवीप्रमाणे पोकळ करत आहे. पटोले एवढ्यावरच थांबले नाहीत, तर ते म्हणाले की, भलेही एकनाथ शिंदे महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री झाले असतील. मात्र खऱ्या अर्थाने ते भाजपचे शिकार ठरले आहेत. ते पुढे म्हणाले की, भाजपमध्ये शिंदे यांची मगरीसारखी शिकार झाली आहे.

महाराष्ट्रात एकनाथ शिंदे आणि फडणवीस यांचे सरकार आहे. मात्र दोन्ही नेते मुंबई आणि दिल्लीच्या दौऱ्यात व्यस्त आहेत. महाराष्ट्रात पूरस्थिती आहे. पुरामुळे बाधित झालेल्या शेतकऱ्यांच्या समस्या ऐकण्यासाठी येथे कोणी नाही. आतापर्यंत पुराचा फटका बसलेल्या शेतकऱ्यांच्या जमिनींचा पंचनामाही झालेला नाही. लोक आशेने भरपाईसाठी सरकारकडे बघत आहेत. मात्र, सरकारने अद्याप मंत्रिमंडळाचा विस्तार केलेला नाही. ते म्हणाले, शिंदे हे सर्व निर्णय एकटे घेत आहेत. जे कायदेशीरदृष्ट्या योग्य नाही. घटनेनुसार हे बेकायदेशीर सरकार आहे.