शिवसेनेच्या युवा सेनेचे अनेक कार्यकर्ते एकनाथ शिंदे गटात सामील, आदित्य ठाकरेंवर केले अनेक आरोप


मुंबई : महाराष्ट्रातील शिवसेनेची युवा शाखा असलेल्या युवा सेनेचे अनेक कार्यकर्ते सोमवारी मुख्यमंत्र्यांचे शासकीय निवासस्थान असलेल्या नंदनवन बंगल्यावर पक्षाच्या एकनाथ शिंदे गटात सामील झाले. शिवसेना पक्षप्रमुख आणि माजी मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांचे पुतणे, युवासेना सचिव वरुण सरदेसाई यांच्या विभागातील ‘हस्तक्षेप’वर कार्यकर्त्यांनी टीका केली. माजी मंत्री आदित्य ठाकरे हे ‘खऱ्या कार्यकर्त्यांकडे’ लक्ष देत नसल्याची टीकाही त्यांनी केली.

युवासेनेचे सहसचिव रुपेश पाटील म्हणाले, मी युवासेनेचे थीम साँग बनवले आहे. बाळासाहेब ठाकरे यांना भेटल्यानंतर मी प्रभावित झालो आणि कॉर्पोरेट क्षेत्रात चांगली नोकरी सोडली. मी रायगड जिल्ह्याचा प्रभारी असून खटल्यांना सामोरे जात आहे. पण शिवसेनेवर नियंत्रण ठेवणाऱ्या सत्तेतील लोकांनी त्यांच्या कॉलेज मित्रांना आणि त्यांच्या भोवतालच्या टोळ्यांना प्रोत्साहन दिले. जॉइंट सेक्रेटरी पदापर्यंत पोहोचण्यासाठी मला 11 वर्षे लागली आणि आमच्यानंतर आलेल्या लोकांना मोठी पदे मिळाली. याचे उत्तर आदित्य ठाकरेंनी द्यावे.

नाराज नेत्यांनी हे सांगितले
एकनाथ शिंदे गटात सामील झालेले राज कुलकर्णी म्हणाले, युवा सेनेचे काही प्रमुख कार्यक्रम हे रोजगार, आरोग्य आणि शिक्षण होते, परंतु (मागील) सरकारने रोजगाराच्या आघाडीवर काहीही केले नाही, एका एका सचिवालाही सर्व महत्त्व दिले गेले. बंडखोर आमदार प्रताप सरनाईक यांचे पुत्र पूर्वेश सरनाईक म्हणाले की, मी गेली अनेक वर्षे अथक परिश्रम केले आणि सामनामध्ये मला हटवण्याची घोषणा करण्यात आली. सरदेसाई यांचे नाव न घेता सरनाईक म्हणाले की, संपूर्ण युवासेनेवर एका सचिवाचे नियंत्रण आहे. अधिकाधिक तरुणांना शिंदे गटात सामील करून घेण्यासाठी राज्याचा दौरा करणार असल्याचे सरनाईक यांनी सांगितले.