Whatsapp Update : डिसएपियरिंग फीचरमध्ये मोठा बदल, डिलीट केल्यानंतरही दिसेल मेसेज


इन्स्टंट मेसेजिंग अॅप व्हॉट्सअॅप काही काळापासून नवीन फीचर्सबाबत खूप सक्रिय आहे. व्हॉट्सअॅपच्या नवनवीन फीचर्स आणि अपडेट्सच्या बातम्या रोज येत असतात. व्हॉट्सअॅप देखील या फीचर्सच्या विकासावर सतत काम करत आहे. आता व्हॉट्सअॅपने एक नवीन फीचर आणले आहे, ज्यामध्ये युजर्सचे डिसएपियर होणारे मेसेज कधीही दिसू शकतात. पूर्वी वापरकर्त्यांना त्यांचे संदेश हटवण्यासाठी 24 तास, 7 दिवस आणि 90 दिवस होते. मात्र या फीचरनंतर मेसेज कधीही डिलीट होणार नाही.

व्हॉट्सअॅप ट्रॅकर WABetaInfo च्या रिपोर्टनुसार, WhatsApp एका Disappearing Kept Messages फीचरवर काम करत आहे, ज्यानंतर मेसेज गायब झाल्यानंतरही दिसतील. व्हॉट्सअॅप हे गायब होणारे केप्ट मेसेजेस वैशिष्ट्य Android, iOS आणि WhatsApp डेस्कटॉपसाठी देखील जारी करेल. या फीचरनंतर यूजर्स डिलीट केल्यानंतरही गायबिंग मोडमध्ये मेसेज पाहू शकतील.

व्हॉट्सअॅपच्या या नवीन फीचरला Kept Messages असे नाव देण्यात आले आहे. सर्व वापरकर्ते त्यांच्या संभाषणांमध्ये केप्ट मेसेजेस वापरण्यास सक्षम असतील. हे फिचर सध्या डेव्हलपमेंट मोडमध्ये असले तरी त्यात आणखी बदल पाहायला मिळतील.

नोटिफिकेशन न करताही युजर्स सोडू शकतील ग्रुप
केप्ट मेसेजेससोबतच व्हॉट्सअॅप सायलेंट लीव्ह ग्रुप ऑप्शनवरही काम करत आहे. त्यानंतर एखादा यूजर ग्रुप सोडतो, त्यानंतर त्याला कोणतीही सूचना पाठवली जाणार नाही, फक्त ग्रुप अॅडमिनला ग्रुप सोडण्याची माहिती मिळू शकेल. तथापि, गटातील उर्वरित सदस्यांना मागील सहभागी वैशिष्ट्याचा वापर करून गट सोडण्याबद्दल माहिती मिळू शकेल.