Recharge : जर तुम्ही पेटीएम आणि फोनपेने मोबाईल रिचार्ज करत असाल तर जाणून घ्या तुम्हाला किती द्यावे लागेल अतिरिक्त शुल्क


आजच्या काळात आपण तांत्रिकदृष्ट्या खूप पुढे आलो आहोत. म्हणजे जवळजवळ प्रत्येक गोष्ट बोटांच्या टोकावर केली जाते आणि आमचा मोबाईल फोन आपल्याला यामध्ये मदत करतो. वास्तविक, तुमच्या मोबाईलच्या मदतीने तुम्ही घरबसल्या काहीही ऑर्डर करू शकता, कोणालाही एका ठिकाणाहून दुसऱ्या ठिकाणी कॉल करू शकता. फक्त यासाठी तुमच्या मोबाईलमध्ये सिम कार्ड असणे आवश्यक आहे आणि ते रिचार्ज करणे आवश्यक आहे. त्याच वेळी, आजकाल लोक त्यांचे मोबाइल नंबर ऑनलाइन रिचार्ज करतात. यासाठी ते विविध प्रकारचे अॅप्स वापरतात. पण जर तुम्ही तुमचा मोबाईल नंबर रिचार्ज करण्यासाठी पेटीएम आणि फोनपे वापरत असाल, तर आता तुम्हाला त्यासाठी वेगळे शुल्क द्यावे लागेल. मग तुम्ही याविषयी अधिक माहिती जाणून घेऊ शकता…

पूर्वी काय व्हायचे?
वास्तविक, काही काळापूर्वी जर तुम्ही तुमचा मोबाईल नंबर पेटीएम किंवा फोनपेद्वारे रिचार्ज केला असेल. त्यामुळे तुम्हाला कोणत्याही प्रकारचे अतिरिक्त शुल्क द्यावे लागले नाही. तुम्हाला थेट अॅपवर जावे लागत होते, तेथे तुमचा मोबाइल नंबर टाकावा लागत होता आणि रिचार्ज योजना निवडावी लागत होती. यानंतर, तुम्हाला रिचार्ज जेवढे पैसे द्यावे लागत होते.

खूप चार्ज करत आहे पेटीएम
आधी पेटीएम बद्दल बोलूया. आतापासून तुम्ही तुमचा मोबाईल रिचार्ज केल्यास किंवा पेटीएमद्वारे कोणतेही बिल भरल्यास, तुम्हाला अधिभार भरावा लागेल. मोबाईल रिचार्ज करताना तुम्हाला 1 ते 6 रुपये द्यावे लागतील. तथापि, हे याक्षणी सर्व वापरकर्त्यांसाठी लागू नाही.

फोनपेवर आहे इतका अतिरिक्त अधिभार
त्याच वेळी, आता फोनपे अॅपबद्दल बोलूया, जर तुम्ही त्यावर मोबाइल रिचार्ज केला. तर तुम्हाला 1 ते 2 रुपये अतिरिक्त शुल्क द्यावे लागतील. यापूर्वी असे कोणतेही प्लॅटफॉर्म शुल्क आकारले जात नव्हते.