Policybazaar : पॉलिसी बाजारची आयटी प्रणाली हॅक, कंपनीने ग्राहकांना सांगितले – सुरक्षित आहे तुमचा डेटा


नवी दिल्ली : इन्शुरन्स एग्रीगेटर कंपनी पॉलिसी बाजारची आयटी प्रणाली हॅक करण्यात आली आहे. पॉलिसी बाजारची मूळ कंपनी पीबी फिनटेकने ही माहिती दिली आहे. कंपनीने म्हटले आहे की पॉलिसी बाझारला 19 जुलै रोजी त्याच्या आयटी प्रणालीच्या काही भागांमध्ये काही त्रुटींबद्दल तक्रार प्राप्त झाली होती, जी बेकायदेशीर आणि अनधिकृत प्रवेशाच्या अधीन होती. ही त्रुटी जवळपास दूर झाली आहे. याप्रकरणी पॉलिसी बाजारने संबंधित अधिकाऱ्यांशी संपर्क साधला असून कायद्यानुसार कारवाई करण्यात येत असल्याचे कंपनीने म्हटले आहे. तथापि, कंपनीने आपल्या ग्राहकांना खात्री दिली आहे की त्यांच्या डेटामध्ये छेडछाड केली गेली नाही.

कंपनीने दिला ग्राहकांना विश्वास
कंपनीने सांगितले की आम्ही तपशीलवार आढावा घेण्याच्या प्रक्रियेत आहोत. आतापर्यंतच्या आढाव्यात असे आढळून आले आहे की, ग्राहकांच्या डेटामध्ये कोणतीही छेडछाड झालेली नाही. कंपनीने पुढे म्हटले आहे की पॉलिसी बाझारने नेहमीच आपल्या सिस्टमच्या सुरक्षिततेला आणि अखंडतेला प्राधान्य दिले आहे आणि ग्राहकांच्या डेटाच्या सुरक्षिततेसाठी वचनबद्धता दर्शविली आहे. आम्ही लागू कायद्यांनुसार यावर पुढील अद्यतने जारी करू.

पॉलिसी बाझारची सध्या शेअरमध्ये होत आहे घसरण
रेकॉर्डसाठी, PB Fintech च्या मालकीची ऑनलाइन विमा सेवा प्रदाता पॉलिसी बाजार 15 नोव्हेंबर 2021 रोजी BSE वर 17.35 टक्के प्रीमियमवर सूचीबद्ध झाली होती. तो 1,470 रुपयांच्या उच्चांकावर पोहोचला. तथापि, इतर अनेक सूचीबद्ध कंपन्यांप्रमाणे, कंपनीची देखील शेअरच्या किमतीत घसरण झाली आहे आणि कंपनी सध्या 522 रुपयांवर व्यवहार करत आहे.