नितीन गडकरी सोडणार राजकारण! जाणून घ्या असे का म्हणत आहेत केंद्रीय मंत्री


नागपूर : केंद्रीय रस्ते वाहतूक आणि महामार्ग मंत्री नितीन गडकरी यांनी सक्रिय राजकारणातून निवृत्ती घ्यावी, असे कधी कधी वाटते. समाजात अजून अनेक लोककल्याणाची कामे करायची आहेत, जी राजकारणात अडकल्यामुळे शक्य होत नाहीत, असे म्हटले आहे. नागपुरातील एका कार्यक्रमात बोलताना गडकरी म्हणाले की, राजकीय सत्तेत राहण्याशिवाय बरेच काही करायचे आहे. राजकारणाचा खरा अर्थ समाजात बदल घडवून आणणे, प्रगती करणे हा आहे, असे ते म्हणाले.

सत्तेभोवती बंदिस्त झाले राजकारण : नागपुरात आयोजित कार्यक्रमात नितीन गडकरी म्हणाले की, राजकारण सोडावे, असे अनेकवेळा वाटत होते. ते म्हणाले की, राजकारण म्हणजे काय असा प्रश्न अनेकवेळा पडला. गडकरी म्हणाले की, बारकाईने पाहिले तर राजकारण हे समाजाच्या भल्यासाठीच असते. राजकारणाचा खरा अर्थ समाजाची उन्नती हा आहे. त्यांच्या विकासासाठी आहे. खंत व्यक्त करताना ते म्हणाले की, आजकाल राजकारणाचा अर्थ सत्तेभोवती बंदिस्त झाला आहे.

राजकारण कशासाठी आहे, त्याचा खरा अर्थ काय हे समजून घ्यायला हवे, असे गडकरी म्हणाले. ते म्हणाले की, राजकारण हे समाजहितासाठी आहे. महात्मा गांधींच्या काळापासून याचा समाजहिताशी जवळचा संबंध आहे. समाजाचे कल्याण आणि उन्नती हा त्याचा उद्देश आहे. नितीन गडकरी यांनी एका खासगी कार्यक्रमात या सर्व गोष्टी सांगितल्या आहेत.

गांधींच्या काळापासून राजकारण हा समाजकल्याणाचा समानार्थी शब्द आहे : केंद्रीय मंत्री नितीन गडकरी हे त्यांच्या स्पष्टवक्ते शैलीसाठी ओळखले जातात. त्यामुळे ते नेहमीच चर्चेत असतात. यापूर्वी एकदा ते म्हणाले होते की, राजकारणात सर्वांनाच त्रास होतो. प्रत्येकजण दुःखी राहतो. मंत्री होऊ न शकल्याने आमदार दु:खी आहेत. मनाप्रमाणे विभाग मिळाला नाही तर मंत्री नाखूष राहतात आणि ज्यांना हवे ते खाते मिळाले ते सीएम पद न मिळाल्याने दुःखी आहेत.