Monsoon Session Parliament : सभापती ओम बिर्ला यांनी 3 वेळा दिली चेतावणी… कानाडोळा केल्याप्रकरणी काँग्रेसच्या 4 खासदारांचे संपूर्ण अधिवेशनासाठी निलंबन


नवी दिल्ली : लोकसभेत सोमवारीही महागाईच्या मुद्द्यावरून गदारोळ सुरूच होता. महागाईवर चर्चेची मागणी करत खासदारांनी सभागृहात हातात फलक फडकावले. या हालचालीनंतर लोकसभा अध्यक्षांनी तीन वेळा खासदारांना तसे न करण्याचा इशारा दिला. तीन वेळा स्पीकरचे म्हणणे ऐकून न घेतल्याने काँग्रेसच्या चार खासदारांना निलंबित करण्यात आले आहे. मनिकम टागोर, टीएन प्रतापन, जोतिमणी आणि रम्या हरिदास अशी या 4 खासदारांची नावे आहेत. अवमान केल्याप्रकरणी या सदस्यांना पावसाळी अधिवेशनाच्या उर्वरित कालावधीसाठी सभागृहाच्या कामकाजातून निलंबित करण्यात आले आहे.

संसदीय कामकाज मंत्री प्रल्हाद जोशी यांनी सभागृहातील या चार सदस्यांचे पूर्वग्रहदूषित वर्तन पाहता त्यांना चालू अधिवेशनाच्या उर्वरित कालावधीसाठी कामकाजातून निलंबित करावे, असा प्रस्ताव मांडला. तत्पूर्वी, पीठासीन अध्यक्ष अग्रवाल म्हणाले की, काही सदस्य सतत प्लिंथसमोर फलक दाखवत आहेत, जे सभागृहाच्या शिष्टाईला अनुरूप नाही. यासंदर्भात लोकसभा अध्यक्षांनीही सदस्यांना ताकीद दिल्याचे ते म्हणाले.

या सदस्यांची नावे घेण्याशिवाय आसनाकडे पर्याय नसल्याचं अग्रवाल म्हणाले. ते म्हणाले की सदस्यांनी कृपया या इशाऱ्याकडे लक्ष द्या आणि कोणतेही फलक दाखवू नका. यानंतर ते म्हणाले, नियम 374 अन्वये हट्टीपणाने आणि जाणूनबुजून सभागृहाच्या कामकाजात अडथळा आणून राष्ट्रपतींच्या खंडपीठाच्या अधिकाराकडे दुर्लक्ष केल्याबद्दल आणि सभागृहाच्या नियमांचा गैरवापर केल्याबद्दल मी तुम्हा सर्वांचे नाव घेतो.