ब्रॉडबँड सेवेत Jio आघाडीवर, Jio Fiberशी जोडले जात आहेत 80 टक्के नवीन ग्राहक


रिलायन्स जिओची ब्रॉडबँड सेवा प्रदाता जिओ फायबर आपल्या विभागातील सर्व ब्रॉडबँड सेवांना मागे टाकत आहे. जास्तीत जास्त ब्रॉडबँड कनेक्शनच्या बाबतीतही जिओ फायबर आघाडीवर आहे. कंपनीच्या आकडेवारीनुसार, 100 पैकी 80 टक्के ग्राहक Jio Fiber शी कनेक्शन घेत आहेत. ट्रायच्या आकडेवारीनुसार, प्रत्येक 10 पैकी 8 ग्राहक जिओ फायबर ब्रॉडबँडशी कनेक्ट होत आहेत.

वायरलेस ब्रॉडबँड सेवेमध्ये जिओ फायबर अव्वल स्थानावर आहे. ब्रॉडबँड मार्केटमध्ये जिओचा हिस्सा 53 टक्के आहे. ट्रायच्या या वर्षीच्या सुरुवातीच्या आकडेवारीनुसार जिओचे 45 लाखांहून अधिक ब्रॉडबँड ग्राहक आहेत. ट्राय डेटावर विश्वास ठेवला तर, दर महिन्याला 2 लाखांहून अधिक नवीन ब्रॉडबँड ग्राहक रिलायन्स जिओच्या ब्रॉडबँड सेवेत Jio Fiber मध्ये सामील होत आहेत.

डेटा वापराच्या बाबतीत पुढे आहे जिओ
रिलायन्स जिओ देखील दररोज डेटा वापराच्या बाबतीत एअरटेलपेक्षा खूप पुढे आहे. Jio वर दरमहा डेटा वापर 20.8 GB इतका आहे. म्हणजेच दररोज प्रत्येक ग्राहक 700 MB पेक्षा जास्त इंटरनेट डेटा वापरत आहे. त्रैमासिक निकालांनुसार, Jio चे प्रति ग्राहक उत्पन्न 175 रुपये आहे. 2022-23 साठी कंपनीचे वार्षिक उत्पन्न सुमारे 24 टक्क्यांनी वाढले आहे.

जिओचा डेटा ट्रॅफिक मार्केटमधील 60 टक्क्यांहून अधिक हिस्सा आहे, जो एअरटेल आणि आयडिया-व्होडाफोनच्या एकत्रित डेटा वापरापेक्षा जास्त आहे. दर महिन्याला व्हॉईस कॉलिंगच्या बाबतीत जिओने इतर टेलिकॉम कंपन्यांनाही मागे टाकले आहे. Jio चे व्हॉइस कॉलिंग प्रति ग्राहक प्रति महिना 1000 मिनिटांपेक्षा जास्त आहे.