Pizza Delivery : डोमिनोज पिझ्झा, स्विगी आणि झोमॅटोवर येऊ शकते बंदी


नवी दिल्ली: डोमिनोज फूड डिलिव्हरी अॅप्स झोमॅटो आणि स्विगी त्यांच्या कमिशनमध्ये वाढ करू शकतात. डोमिनोज पिझ्झा चालवणाऱ्या जुबिलंट फूडवर्क्सने भारतीय स्पर्धा आयोगाला (सीसीआय) सादर केलेल्या कागदपत्रात ही माहिती दिली आहे. झोमॅटो आणि स्विगीच्या स्पर्धा-विरोधी पद्धती तपासल्या जात आहेत.

एप्रिलमध्ये एका रेस्टॉरंटच्या तक्रारीवरून CCI ने Zomato आणि Swiggy च्या चौकशीचे आदेश दिले होते. या तक्रारीत प्राधान्याने वागणूक, उच्चायोग असे अनेक आरोप करण्यात आले होते. जुबिलंटचे भारतात 1,600 हून अधिक ब्रँडेड रेस्टॉरंट आहेत. यापैकी 1,567 डोमिनोजचे आणि 28 डंकिनचे आहेत.

27% व्यवसाय ऑनलाइन
ज्युबिलंटने सीसीआयला दिलेल्या उत्तरात म्हटले आहे की, भारतातील 26 ते 27 टक्के व्यवसाय ऑनलाइन अॅप्समधून येतो. यात त्याचा स्वतःचा मोबाईल आणि वेबसाइटचाही समावेश आहे.

तेल आणि टेलिकॉमच्या आधारे रिलायन्सला झाला 46% अधिक फायदा
तेल आणि दूरसंचार क्षेत्रातील चांगल्या कामगिरीमुळे रिलायन्स इंडस्ट्रीजने जून तिमाहीत रु. 17,955 कोटींचा नफा कमावला आहे. मागील वर्षीच्या याच कालावधीत 12,273 कोटींच्या तुलनेत यात 46.29% वाढ झाली आहे. कंपनीने शुक्रवारी सांगितले की, या कालावधीत तिचा महसूल 54.54 टक्क्यांनी वाढून 2.23 लाख कोटी रुपये झाला आहे. एक वर्षापूर्वी ते 1.44 लाख कोटी होते. कंपनीने सांगितले की, तेल ते केमिकल्स व्यवसायात तिची आतापर्यंतची सर्वात जास्त तिमाही कमाई आहे.

जिओचा नफा 24 टक्क्यांनी वाढला
Jio चा नफा 24 टक्क्यांनी वाढून 4,335 कोटी रुपयांवर पोहोचला आहे, जो मागील वर्षी याच कालावधीत 3,501 कोटी रुपये होता. त्याचा महसूल 21.6 टक्क्यांनी वाढून 21,873 कोटी रुपयांवर पोहोचला आहे, जो मागील वर्षीच्या 17,994 कोटी रुपयांच्या तुलनेत होता.

रिलायन्स रिटेल देखील 51.9% वर
रिलायन्स इंडस्ट्रीजच्या किरकोळ व्यवसायासाठीही तिमाही चांगली होती. त्याची कमाई 51.9 टक्क्यांनी वाढून 58,554 कोटी झाली आहे.